Xin giúp mình di chuyển ô tìm kiếm

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi cuongnguyen208, 19 Tháng chín 2013.

1. cuongnguyen208

cuongnguyen208 New Member

Em có site này http://rausport.com giờ em muốn di chuyển ô tìm kiếm xuống thanh Menu và ẩn 2 cái đăng nhập & Giỏ hàng thì phải làm sao mong các bác giúp đỡ
  2. sunboy

sunboy Member

Khi bạn muốn chuyển layout trong magento bạn nên xem file layout (.xml) trước. Có lẽ bạn cần chút kinh nghiệm hoặc tự mày mò để tìm ra layout của các khối nằm ở đâu :D
    1. Ở đây bạn muốn chuyển box search xuống menu (box này nằm ở header) thì trước hết xem layout của nó được đặt ở đâu:
    Mã:
    <reference name="header">
        <block type="core/template" name="top.search" as="topSearch" template="catalogsearch/form.mini.phtml"/>
    </reference>

Như vậy template của box search là: catalogsearch/form.mini.phtml

Tiếp đó xem layout của menu:
    Mã:
    <block type="core/text_list" name="top.menu" as="topMenu" translate="label">
                        <label>Navigation Bar</label>
                        <block type="page/html_topmenu" name="catalog.topnav" template="page/html/topmenu.phtml"/>
     </block>

template của navigation menu sẽ là: page/html/topmenu.phtml
    Theo mình ở đây không thể dùng xml để insert box search vào Menu, như vậy chỉ còn cách là ẩn box search trong layout và copy code trong template catalogsearch/form.mini.phtml vào template của Menu: page/html/topmenu.phtml

2. Ẩn đăng nhập và giỏ hàng bạn tiếp tục làm tương tự, tìm layout và ẩn trong code template . Cái này bạn tự mày mò nhé:D sẽ rất có ích cho lần sau:D
  3. cuongnguyen208

cuongnguyen208 New Member

Em cũng mới tìm hiểu magento sử dụng Ultimento tốt quá nhưng skin thì phải sửa nhiều, em sẽ mò dần bác có yahoo hay skype cho em với