Xin giúp đỡ về hosting

Thảo luận trong 'Hosting cho Magento' bắt đầu bởi vuhung84, 15 Tháng ba 2010.

1. vuhung84

vuhung84 New Member

Kính gửi anh Admin!
    Em đang nghiên cứu về magento và cũng đã làm một số site bằng magento. Tuy nhiên khi up lên host em đã thuê hosting của bên Nhân Hòa. check cấu hình mọi thứ đều ok. Tuy nhiên khi triển khai thì site của em bị lỗi phần checkout không thể chạy các step. Em đã test thử trên demo của magento chưa chỉnh sửa gì cũng bị lỗi vậy. Do vậy em cho rằng nguyên nhân thuộc về cấu hình hosting. Tuy nhiên bên Nhân Hòa không thừa nhận điều đó. Họ khẳng định host của họ đầy đủ điều kiện để chạy magento. Cho nên em viết bài này kính mong anh cho em mượn thử một gói hosting nhỏ do bên anh cung cấp để em kiểm tra lại xem code mình viết có bị lỗi không? Và để lấy bằng chứng cãi nhau với bên Nhân Hòa. Em xin chân thành cám ơn! Kính mong anh giúp đỡ :|
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Bạn mail thông tin qua sales@maitranhosting.net đi, Hải sẽ cho người tạo plan cho bạn test.

Lúc mới làm quen với Magento H cũng dùng bên này, hosting cũng tạm gọi là rẻ, lúc đầu xài cũng được. Nhưng về sau khi web mình bắt đầu kinh doanh, data nhiều hơn chút, khách nhiều hơn chút và đương nhiên cần tóc độ hơn. Họ tự nhiên cắt web cái rụp, ko thông báo. lúc hỏi ra mới biết câu trả lời:" Web anh xài code nào mà nặng thế, nó chiếm hết tài nguyên server bên em, ảnh hưởng tới website khác lên em khóa lại".

.............

Nhìn chung Magento cần rất nhiều tài nguyên, nhất là RAM. Theo kinh nghiệm thì muốn kinh doanh sản phẩm online mà code web được làm từ Magento, bạn luôn phải dùng ít nhất là VPS, hoặc tốt nhất là một server riêng (tốn tiền lắm...). Với Mai Trần Hosting thì đảm bảo cho bạn Magento luôn chạy tốt các chức năng giúp bạn test hết tempalte.v.v... Tuy nhiên với website lớn cần được trang bị nhiều hơn và cần được tư vấn kỹ hơn.
  3. vuhung84

vuhung84 New Member

Ok! Em gửi rồi! cám ơn anh nhều :mrgreen:
  4. phongdevelopers

phongdevelopers New Member

em cũng đang xài hosting của Nhân hòa , template thi ok , nhưng gửi mail thì không được , A Hai hồi đó anh có gửi mail được ko vậy anh , mong anh giúp , mới cài mà gặp lõi nhiều quá , cài đi cài lại mấy lần h là bị gửi mail . sủa bằng cách nào vậy anh, em thấy host no POP3 chu không phai smtp ,h xài host nào thì được
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Email thì nhiều hosting khóa lại vì có thể ảnh hưởng tới IP hoặc do họ muốn an toàn cho server khỏi bị khóa spam vì spam.

Nếu trường hợp này, bạn hãy dùng email là gmail để gửi đi nhé.

bạn download module này về là dùng được gmail: http://www.magentovietnam.com/threads/dung-gmail-de-gui-trong-magento.1679/