Xin chỉ dẫn tạo 1 block "Hello word" trong magento

Thảo luận trong 'Hướng dẫn làm template' bắt đầu bởi taitamfc, 22 Tháng hai 2013.

1. taitamfc

taitamfc New Member

Em mới tìm hiểu về magento. Mọi người có thể bày cho em cách tạo 1 block mới không ạ.
    Block nó có gì liên quan tới module ko.
    Ví dụ em muốn tạo 1 block hiển thị sản phẩm mới thì phải làm thế nào?
    Xin mọi người giúp đỡ
  2. Thái Hòa

Thái Hòa Well-Known Member

Mã:
    Làm thế nào để tạo và chỉnh sửa khối tĩnh?
    Bằng cách sử dụng các khối tĩnh bạn có thể tạo ra nội dung cho các trang thể loại, cho phép bạn để giới thiệu các mặt hàng và chương trình khuyến mãi thay vì chỉ hiển thị danh sách mạng lưới các sản phẩm.
    Để tạo một khối tĩnh CMS -> tĩnh Blocks , sau đó chọn Thêm khối mới.

Trong trường hợp này, chúng ta sẽ tạo ra một khối để sử dụng trên trang tiểu loại điện thoại di động.

Chúng tôi nhập vào tiêu đề Block, để sử dụng nội bộ và nhận dạng, mà sẽ tạo ra các URL cho trang này.

Chúng tôi sau đó chọn các cửa hàng, chúng tôi muốn sử dụng Block, trong trường hợp này tất cả các cửa hàng, và thiết lập Block để kích hoạt. Khi đã xong chúng ta nhập vào nội dung của chúng tôi trong một định dạng HTML và chọn Save Khối.

Bây giờ chúng ta đã có các khối tạo ra chúng tôi đặt nó lên để sử dụng trên trang tiểu loại điện thoại di động như mô tả trong Hướng dẫn: Tạo và quản lý danh mục .
    Chúng tôi lựa chọn mà chúng ta muốn hiển thị khối tĩnh và các sản phẩm dưới đây, và chúng tôi có trang chuyên mục của chúng tôi được thành lập:

Các khối tĩnh vô cùng linh hoạt, cho phép bạn tạo ra một cái gì đó như là đơn giản như là một mô tả danh mục văn bản, hoặc một cái gì đó như phức tạp như nhiều bản đồ hình ảnh, chẳng hạn như những gì chúng tôi được giới thiệu trên trang category Điện tử.

Bạn có thể thêm một khối tĩnh đến bất kỳ lĩnh vực nội dung HTML bằng cách sử dụng thẻ {{chặn các loại = "cms / block" block_id = "your_block_identifier" mẫu = "cms / content.phtml"}}. Điều này rất hữu ích trên trang Landing, nơi mà nội dung của trang được xác định thông qua một trường văn bản HTML.
  3. taitamfc

taitamfc New Member

anh có thể cho em add nick và hỗ trợ em xíu được ko ạ, em đang tìm thầy về magento :)
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

bạn cứ post lên đây nhé. Hòa đang được training.
  5. taitamfc

taitamfc New Member

Dạ, cám ơn anh Admin.
    Thưa anh Hòa, ý em muốn hỏi là Cách tạo ra 1 block , chứ ko phải block tĩnh ạ. vì block em có thể kết nối với database.
    Thứ 2: Block có phải là nó cấu hình cho phần view của module ko ạ?
    Mong anh giúp em
    Thái Hòa thích bài này.
  6. admin

7. taitamfc

taitamfc New Member

Như vậy block mà em muốn tạo có liên quan tới CSDL là nó phải liên kết với module đúng ko a ?
  8. admin

Theo anh hiểu thì em đang muốn tạo ra dòng code để gọi data theo ý của mình.

Trong magento, em sẽ có 3 cách để làm:
    1. Code trực tiếp vào 01 static block
    2. Tạo 01 widget
    3. Tạo 01 extension
    Tùy vào thực tế của yêu cầu để làm.
  9. MrDHT

MrDHT New Member

Hi bạn taitamfc
    Bạn muốn tạo một block chỉ có 'Hello world!!'!! Hay là một block có thể kết nối được với database
    Nếu muốn thao tác được với database nữa thì bạn phai tạo thêm Model để kiểm tra!!
  10. baothangba_tc

baothangba_tc Member

ông này đi google dịch bài ở đâu xong paste thẳng vào đây :(
  11. thaodt_bn

thaodt_bn New Member

kksitinh14 thích bài này.