[TUT] ẩn menu product magento

Thảo luận trong 'Đóng góp ý kiến' bắt đầu bởi baothangba_tc, 2 Tháng hai 2013.

1. baothangba_tc

baothangba_tc Member

em nghiên cứu magento được 1 tháng qua và em muốn giúp các bạn mới tìm hiểu làm quen với magento,vì vậy em sẽ làm 1 loạt bài viết hướng dẫn các bạn theo từng bước 1. rất mong các bạn ủng hộ. nếu ai thấy điều mình làm là thừa thì mình sẽ dừng lại loạt bài viết hướng dẫn này.mục đích của mình chỉ là cùng nhau tìm hiểu và chia sẻ kinh nghiệm làm việc.
    trong phần đầu này mình sẽ hướng dẫn các bạn bỏ menu product mặc định của magento, nếu có bất kì câu hỏi nào hãy cmt lại mình sẽ trả lời thường xuyên cho các bạn,kinh nghiệm mình chưa nhiều nhưng chủ yếu là sự nhiệt tình giúp đỡ nhau :D
    các bạn down file doc về làm theo nhé, mình viết doc để sau này còn tranning cho các mem mới trong cty

Các file đính kèm:

Bài viết khác cùng chuyên mục:

xiwangxing thích bài này.
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Hi bạn
    cộng đồng đang cần chung tay của những người như bạn.
    Cứ post lên đây luôn để mọi người tiện theo dõi.
    Trong forum này cho phép bạn upload hình vào bài viết đấy, nên việc viết hướng dẫn là rất phù hợp.
    baothangba_tc thích bài này.
  3. baothangba_tc

baothangba_tc Member

em cũng biết là a bận và ko reply hết được tất cả các câu hỏi trong diễn đàn nên em sẽ cố gắng trả lời cho các bạn ấy, cty em làm template cho magento nên các bài viết của em sẽ ko được sâu sang các phần khác :D
  4. TaHoangHai

TaHoangHai New Member

HI bạn. Theo mình ko nên chơi thẳng vào code của nó như thế. Bạn có thể viết 1 extension riêng reference tới block name="catalog.topnav" và set lại template cho nó.
  5. le0.tk21

le0.tk21 New Member

Hi đồng nghiệp ! add skype chia sẽ kinh nghiệm nào :d - hunglvcntt
  6. tran trong 92

tran trong 92 Member

em cung dang lam ve code cua magento nhung con nhieu cai chua hieu lam anh co the giup em ko.
    skyper:trong921