Top 6 Magento full page cache extension

Thảo luận trong 'Magento optimization' bắt đầu bởi trihungpc, 29 Tháng sáu 2015.

1. trihungpc

trihungpc Member

Speedster by Fooman

Speedster by Fooman hoàn toàn miễn phí, cài đặt dễ dàng. Tuy nhiên Speedster by Fooman không tương thích với nhiều theme do đó thường bị lỗi. Khi mình sử dung theme default và Speedster by Fooman tốc độ được cải thiện rất nhiều. Speedster by Fooman tập chung vào tối ưu các script và css, html.

Xem thêm: Top hosting cho website sử dụng Magento

Lesti Fpc – Simple Fullpagecache
    Lesti Fpc hoàn toàn miễn phí và tương thích với nhiều extension và theme khác. Nhìn chung nếu bạn không có điều điện để mua một extention thì Lesti Fpc là một lựa chọn tốt.

Speed Up Magento Performance – Aitoc.com
    Mình đã sử dụng extension này, nhìn chung rất hài lòng, tốc độ tải trang cực nhanh. Speed Up Magento Performance chạy tốt với hầu hết theme và các extension. Speed Up Magento Performance dễ cấu hình, dễ sử dụng, theo đánh giá của mình đây là một trong những extension tốt nhất.

Magento Full Page Cache – Mirasvit
    Magento Full Page Cache – Mirasvit cũng rất đáng để dùng. Mình cũng đã test Magento Full Page Cache – Mirasvit và đang sử dung cho một số shop. Tuy không bằng Speed Up Magento Performance nhưng Magento Full Page Cache khá trực quan, có biểu đồ theo dõi.

Full Page Cache – Mgt-commerce.com
    Extension này mình chưa sử dụng, nhưng thấy trên các diễn đàn lớn đánh giá cao nên muốn giới thiệu mọi người cùng tham thảo. Nếu bạn nào dùng rồi thì cho ý kiến nhé.

Full Page Cache – Amasty.com
    Amasty cung cấp khá nhiều extension cho Magento. Full Page Cache – Amasty.com cũng được đánh giá cao. Extension này dễ sử dụng, tương thích với các extension khác.

Nguồn: Full Page Cache Extension tốt nhất cho Magento
  2. pvd276

pvd276 Member

Theo em biết thì cái fooman hình như chỉ tối ưu scripts , css, html thôi chứ , đâu có cache đâu
    lesti fpc đc cái miễn phí, nhưng em k thích dùng vì chả biết config j cả, nên k đc tối ưu, thấy nhiều nguoidung lắm
    Speed Up Magento Performance – Aitoc.com (chưa dùng nên k đánh giá)

Magento Full Page Cache – Mirasvit

Cám ơn bác trihung đã share cái này, có nó web em nhanh hẳn lên, hehe, bây giờ load chỉ loanh quanh 3s thôi, quá ngon với 1 người k chuyên như e

Full Page Cache – Mgt-commerce.com (chưa dùng)
    Full Page Cache – Amasty.com (chưa có điều kiện ^_^)

web em hiện tại đang dùng các bộ cache sau, bác nào cần thì tham khảo nhé
    varnish + redis + memcached +FPC mirasvit
    backend dùng centos 6 + nginx +percona
    dungpv.us
  3. hoahiep

hoahiep New Member

agento Full Page Cache – Mirasvit
    Cám ơn bác trihung đã share cái này, có nó web em nhanh hẳn lên, hehe, bây giờ load chỉ loanh quanh 3s thôi, quá ngon với 1 người k chuyên như e

cho mình xin cái modunle này với mình cảm ơn
  4. pvd276

pvd276 Member

5. vinhban218

vinhban218 New Member

Mình đang dùng thằng Full Page Cache – Amasty.com . sau khi sử dụng thì web nhanh một cách không tưởng. Rất đáng đồng tiền dể mua.
  6. emxinhday

emxinhday New Member