Tìm người hùng mua ex Magento Full Page Cache

Thảo luận trong 'Kho download Module, extensions cho magento' bắt đầu bởi Duyphung, 17 Tháng sáu 2015.

1. Duyphung

Duyphung New Member

Hi All,

Như tiêu đề, mình đang có nhu cầu mua 1 ex Magento Full Page Cache này https://mirasvit.com/magento-extensions/full-page-cache.html.

Nhưng vì lý do giá thành + mình cũng không biết sử dụng hiệu quả thế nào, nên hỏi xem có ai muốn mua ko thì cùng mua chung và share ra dùng. Hiện tại có mình và 1 bạn nữa, càng nhiều ng thì chi phí share ra càng ít.

Ai ko có nhu cầu thì bỏ qua topic này xin đừng chém.

LH: Skype: duyphung1988 hoặc Mail: duyphung1988@gmail.com
    Mình tên Duy.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Duyphung

Duyphung New Member

"Nếu bác dùng nó sẽ báo lỗi domain gì đó (liên quan đến bản quyền)" => phần này là sao, bạn làm rồi có thể hướng dẫn cách khắc phục chứ?

Mình cũng đang muốn mua chứ cũng ko muốn dùng chùa, nhưng để mình test thử cái này xem sao.

P/s: Cái web bạn đưa demo load nhanh thật
  3. pvd276

pvd276 Member

thì ra bên bác trí hưng dùng cái cache này, thảo nào web load nhanh thế
    để e thử cài xem có ok không, nếu ngon chắc web load nhanh hơn
  4. Duyphung

Duyphung New Member

Mình vừa up down site luôn ((=
  5. pvd276

pvd276 Member

oạch, bác đã tắt complier đi chưa, xóa cache đi (tốt nhất disable cache trước khi cài)
  6. Duyphung

Duyphung New Member

Chắc do chưa xóa cache, nó online đc rồi nhưng thấy ko hiệu quả nhỉ, ko biết có phải cấu hình hay tắt cache cũ của magento đi ko?
  7. pvd276

pvd276 Member

nếu bạn chưa cài cache nào thì những extention này rất hiệu quả
    bạn bấm vào 1 link nào đó, lần đầu nó vẫn chậm vì nó phải tạo cache và lưu vào cache
    đến lần 2-3 trở đi click vào link đó sẽ load nhanh
    nhược điểm của các extention này là tốn dung lượng nhiều. ví dụ web mình trươc cài hết khoảng 2gb, dùng gói 6gb dung lượng, thì dùng được mấy ngày là nó full ngay, phải tạo cron job tự xóa đi, hoặc là vào xóa tay , không là không vào được web vì không có dung lượng trống của ổ cứng để nó tạo file khi truy xuất
  8. Duyphung

Duyphung New Member

Cho hỏi vậy có cách nào giới hạn dung lương cache ko? ví dụ nó cache đến đó hết dung lượng nó dừng, khi nào mình vào xóa thì nó cache lại?
  9. Duyphung

Duyphung New Member

Bị dính vụ này, đúng như bác @trihungpc cảnh báo, có ai fix đc ko?
    Your licence is assigned to the different store domain. Please, login to your account in http://mirasvit.com/ and check your licence status.
  10. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

11. pvd276

pvd276 Member

bác nào hack đi ^^
  12. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

hack đi rồi cũng giá >100$ bác. thôi bỏ tiền mà sài cho nó sướng. hoặc k kiếm cái nào free mà dùng. site bé thì cái free dùng cũng oke
  13. pvd276

pvd276 Member

mình dùng thử nhưng k bị lỗi này, chắc chưa đến ngày ^^

cái này dùng cũng gọi là tạm thôi chứ cũng không ok lắm, em dùng thì thấy khá hơn cái lesti fpc free 1 chút thôi

bác nào có điều kiện dùng nitrogento ấy, mình thấy cái này dùng nhanh hơn. mình có bản nhưng là bản cũ, dùng cho magento 1.7.2 thôi, bạn nào có bản mới share với

cái phần mềm này có có giới hạn dung lượng, tiện hơn cái extention cũ mình dùng, cái này đặt giới hạn dung lượng, đến ngưỡng đó nó tự động xóa cache
  14. trihungpc

trihungpc Member

Em đã dùng nitrogento không bằng magento boot nhé.
  15. kongmeodj

kongmeodj New Member

Bác nào có share free Full Page Cache extension này thì cho em xin link download về dùng được không ạ !
  16. kennichi89

kennichi89 Member

mua đi các bác, xài chùa hoài dev làm sao kiếm sống đc T_T