Tìm lập trình viên Magento cho dự án startup

Thảo luận trong 'Việc tìm người - Người tìm việc' bắt đầu bởi Cong Dang, 27 Tháng một 2015.

1. Cong Dang

Cong Dang New Member

Chào các bạn,

Mình tên là Công. Mình đang trong qúa trình chuẩn bị cho một công ty startup về lĩnh vực thương mại điện tử. Qua tìm hiểu, mình quyết định chọn Magento để làm phiên bản demo trình bày cho các nhà đầu tư, để thuyết phục về tính khả thi của dự án. Hiện tại, mình đã tự cài đặt Magento trên localhost của mình, tuy nhiên, mình không phải là một lập trình viên Magento, nên việc tùy biến Magento gặp rất nhiều khó khăn.

Hiện tại, mình cần làm 1 site bán hàng đơn gỉản, trong đó có một số yêu cầu như:
    1. Thêm một loại tiền tệ mới gọi là Coin (không nằm trong danh mục tiền tệ ban đầu của Magento)
    2. Người dùng sau khi register thành công, sẽ được admin thêm một số lượng Coin để trao đổi mua bán trên site
    3. Site có 1 page được gọi là Jobs, người dùng có thể kiếm Coin bằng cách làm các job trong page đó. Khi một job được admin xác nhận là hoàn thành, tài khoản của người sẽ được nhảy Coin :D
    4. Site có 1 page được gọi là Store, người dùng có thể đổi Coin lấy các qùa, hiện vật trên Store, các giao dịch đổi Coin lấy qùa, cũng cần admin xác nhận thì mới được hoàn thành.

Về cơ bản, mình định dùng Magento để xây một game vui vẻ như trên. Ý tưởng của dự án này, còn có thể tiến xa hơn nữa. Hiện tại, mình đang cần một bạn, thành thạo Magento để thực hiện một số tùy biến theo mấy yêu cầu sơ bộ mình mô tả ở trên. Các bạn có thể hợp tác với mình với tư cách là freelancer trong từng giai đoạn, hoặc có thể follow theo cả dự án nếu 2 bên cùng có mong muốn hợp tác lâu dài cùng nhau.

Thanks,
    Công

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. tuanhy2801

tuanhy2801 Member

Hi bạn, mình có thể trao đổi với bạn về dự án này?
    Thanks!
  3. Cong Dang

Cong Dang New Member

Minh add skype roi do ban tuanhy2488
  4. kennichi89

kennichi89 Member

Hi Công,
    Ý tưởng của bạn rất hay, hy vọng bạn sẽ tìm được người phù hợp và sớm hoàn thành được dự án này :)
  5. Cong Dang

Cong Dang New Member

Cám ơn bạn Kennichi :)
  6. Cong Dang

Cong Dang New Member

Nhận tiện nhờ bạn Kennichi giúp đỡ. Mình đang cần làm 2 việc này:

1. Thêm 1 tiền tệ vào Magento (không đc chỉ đơn gỉan là thay thế tên của 1 tiền tệ hiện tại)
    2. Viết 1 extionsion cho Magento CE 1.9.1.0 để quản lý Store Credit cho User

Việc 1 mình đã làm đc bằng cách sửa 3 files:
    .../magento/app/code/core/Mage/Directory/etc/config.xml
    .../magento/app/code/core/Mage/Core/Model/Locale/Config.php
    .../magento/lib/Zend/Locale/Data/en.xml

Tuy nhiên, nếu cài đặt Magento bằng sample data thì sửa 3 files trên không tác dụng. Không biết tại sao.

Có gì nhờ bạn tư vấn 3 việc trên.

Cám ơn nhiều