Thống kê truy cập website

Thảo luận trong 'Yêu cầu module - chức năng cho Magento' bắt đầu bởi Trương Hải Quân, 25 Tháng tám 2015.

1. Chào cả nhà, em mới vào nghiên cứu về Magento nên chưa rành về nó lắm. Em đang cần làm 1 module ( nếu là theo các Frame thì em làm được ngay, nhưng CMS thì em không rành). Em muốn nhờ các bác hướng dẫn em làm module này, em sẽ hậu tạ bác nào nhiệt tình ( nếu bác nào quan tâm thì có thể pm trực tiếp cho em ạ ). Về code php và javascript thì em hoàn toàn làm được, nhưng ứng vào Magento thì em chưa làm được.
    Em có 1 website bán hàng. Giờ em muốn làm 1 module với các chức năng :
    + Nguồn truy cập (truy cập trực tiếp, truy cập từ banner quảng cáo, từ email marketing…) – Gọi chung là URL giới thiệu
    + Khách hàng truy cập các trang nào (URL), thời gian trên mỗi URL, URL thoát (là URL cuối cùng trước khi khách thoát khỏi website)
    + Khách hàng truy cập từ thiết bị nào, độ phân giải màn hình (máy tính, máy tính bảng, iphone,…)

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Trên mạng có khá nhiều tool làm được việc này.
    Tuy nhiên để làm extension cho magento thì bạn có thể tính toán kỹ lại nhất là liên quan tới tốc độ web.

Theo kinh nghiệm, cái này bạn nên làm hệ thống CRM, vì nó có thể làm được nhiều việc khác liên quan tới marketing nữa.