Thông báo tuyển ban quản trị Diễn đàn Magento Việt Nam

Thảo luận trong 'Thông báo' bắt đầu bởi admin, 1 Tháng ba 2014.

1. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Chào các bạn.

Diễn đàn Cộng đồng Magento Việt Nam www.magentovietnam.comn là một diễn đàn thảo luận đầu tiên về mọi vấn đề của Magento, là nơi khởi đầu và cũng là nơi tập hợp nhiều kiến thức bổ ích cho các bạn yêu thích mã nguồn mở Magento trong và ngoài nước.

Tôi chân thành cảm ơn các bạn đã tham gia góp ý, viết bài trong cho cộng đồng magentovietnam.com trong suốt thời gian qua.

Để đáp ứng yêu cầu của đông đảo thành viên cũng như sự phát triển về thương mại điện tử, bản thân mình tôi không thể phân bổ đủ thời gian cho toàn bộ hệ thống này. Do đó, tôi quyết định đi đến việc kêu gọi thêm các anh em tham gia vào ban quản trị, mod cho diễn đàn nay.

Yêu cầu chung
    • Là người am hiểu về kỹ thuật hoặc marketing hoặc thiết kế mỹ thuật hoặc retail.
    • Có ít nhất 20 bài viết cho đến thời điểm ứng tuyển.
    • Có hiểu biết về Magento cũng như các gói mở rộng (extension) của Magento.
    • Có thời gian tối thiểu là 02 tiếng / ngày và tối thiểu 10 tiếng / tuần dành cho diễn đàn.
    • Được xét làm tạm thời từ 01 đến 04 tháng đầu tiên để đánh giá năng lực, nhiệt huyết và kỹ năng chuyên môn.
    • Trong suốt 12 tháng nhận chức, bạn sẽ được đảm bảo các quyền lợi đi kèm.
    • BQT vẫn có quyền xuống cấp đối với các thành viên gây tổn hại to lớn cho cộng đồng.
    • Các bầu chọn sau sẽ dựa trên biểu quyết: 50% thành viên + 50% BQT.
    • Mỗi năm sẽ diễn ra biểu quyết, tuyên dương 02 lần vào tháng 04 và tháng 10.
    1, Ban quản trị (Admin):

Yêu cầu
    • Bạn là người có hiểu biết về Magento
    • Bạn là người có hiểu biết về thương mại điện tử, thanh toán trực tuyến....
    • Đã từng tham gia quản lý dự án về thương mại điện tử
    • Bạn có tố chất và khả năng phát triển diễn đàn và cộng đồng.
    • Bạn có tối thiểu 10 bài trả lời trên diễn đàn với tối thiểu 05 bài trả lời hữu ích giải quyết được vấn đề đặt ra.
    Quyền lợi
    • Bạn được đặt Banner hoặc Text-link trên các trang: www.magentovietnam.com (Trong thời gian nhiệm kỳ)
    • Bạn được xem xét chia sẻ lợi nhuận như một phần cổ vũ công sức của bạn từ các hoạt động quảng cáo hay tài trợ (sau khi đã trừ đi chi phí hoạt động của website).
    • Tham gia diễn thuyết và các hoạt động trong các buổi offline, event.
    • Được tham gia phát triển dự án và chia sẽ lợi nhuận theo dự án mà ban quản trị chi sẻ.
    • Profile được làm nổi bật trên diễn đàn.
    • 01 bài viết giới thiệu về bản thân, dịch vụ (công ty) mình đang hoạt động.
    2, Ban điều hành (Mods):

Yêu cầu
    • Bạn là người hiểu biết về Magento: theme, extension.
    • Bạn là người có hiểu biết về thương mại điện tử
    • Bạn có tối thiểu 30 bài trả lời trên diễn đàn với tối thiểu 15 bài trả lời hữu ích giải quyết được vấn đề đặt ra.
    Quyền lợi
    • Bạn được đặt Banner hoặc Text-link trên các trang: www.magentovietnam.com trong suốt thời gian nhậm chức.
    • Bạn được xem xét chia sẻ lợi nhuận như một phần cổ vũ công sức của bạn từ các hoạt động quảng cáo hay tài trợ (sau khi đã trừ đi chi phí hoạt động của website)
    • Tham gia diễn thuyết và các hoạt động khác trong các buổi offline, event.
    • Profile được làm nổi bật trên diễn đàn.
    3, Ban truyền thông (PRs):

Yêu cầu
    • Bạn có kỹ năng truyền thông trên mạng, xử lý vấn đề và giao tiếp cộng đồng là một lợi thế.
    • Bạn là người có kinh nghiệm trong hoạt động truyền thông liên quan đến sản phẩm phần mềm về bản lẻ, quản lý doanh nghiệp hoặc môi trường Internet.
    • Bạn có tối thiểu 10 bài viết trên diễn đàn với tối thiểu 05 bài viết hữu ích và được người khác ấn Thích bài viết của bạn.
    • Bạn có khả năng viết bài về sản phẩm Magento cũng như phần mềm mở rộng của các bên thứ 03.
    • Bạn có mối quan hệ rộng (quen hoặc biết nhiều đơn vị có ảnh hưởng) trên môi trường mạng Internet như báo chí, blogger, webmaster.
    • Kết nối và kêu gọi tài trợ cũng như kêu gọi đặt quảng cáo trên trang để đem lại nguồn thu nhằm duy trì hoạt động của trang.
    Quyền lợi
    • Bạn được đặt Banner hoặc Text-link trên các trang: www.magentovietnam.com trong suốt thời gian nhậm chức.
    • Bạn được xem xét chia sẻ lợi nhuận như một phần cổ vũ công sức của bạn từ các hoạt động quảng cáo hay tài trợ (sau khi đã trừ đi chi phí hoạt động của website).
    Đơn xin đăng ký theo mẫu sau:
    Họ và tên:
    Tài khoản tại website:
    Nick Yahoo/Skype/Facebook (nếu có):
    Thời gian online 1 ngày:
    Vị trí muốn đăng ký (Admin/Mods/PRs):

Ban quản trị diễn đàn
    hungtk2707 thích bài này.
  2. hungtk2707

hungtk2707 Member

em chưa đủ điều kiện, nhưng thôi chứ liều vậy :D
  3. admin

Hi Hùng

Duyệt nhé

Em sẽ phụ trách topic Hướng dẫn viết extension.

Nhưng anh sẽ test 01 extension trước và cho anh em pro review để đảm bảo cách hướng dẫn, trả lời thành viên được chuẩn hơn.
    Em gửi anh 01 extension nào đã viết để review cấu trúc xem thế nào.
    Okies?
  4. hungtk2707

hungtk2707 Member

Em làm magento 1 năm nhưng chỉ mới làm backend đc hơn 3 tháng thôi, chủ yếu là mod các module cho phù hợp từng dự á thôi anh chứ em chưa viết hẳn 1 extension nào cụ thể cả :(.
  5. popduyhan

popduyhan New Member

Em lấy cái extension Web Form bữa trước giải mã, gửi cho anh Hải xem thử ^^
  6. admin

Hùng gửi lên trên này để anh em review luôn nha.
    Vì mình cần mọi người bỏ phiếu lần nữa, như vậy sẽ được sự đồng tình của mọi người.
  7. hungtk2707

hungtk2707 Member

laptoppr0 thích bài này.
  8. admin

Okies em

Cố gắng phát huy.

Các bạn thấy mod này thế nào? Ủng họ thì like hoặc pm để cổ vũ tinh thần nha.