Thêm sản phẩm.

Thảo luận trong 'Quản lý sản phẩm, nhóm sản phẩm trong magento' bắt đầu bởi Anonymous, 2 Tháng năm 2012.

1. Anonymous

Anonymous Guest

Có anh chị nào biết tại sao thêm sản phẩm mà nó không hiển thị ra ngoài trang chủ ko ạ?
    Thanks Anh, Chị nhiều!

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. rose

rose New Member

Nếu đã nhập đầy đủ thông tin ở mục có dấu * mà vẫn chưa hiển thị, thì bạn kiểm tra xem mục General->status bạn chọn hiệu lực(enable) hay chưa, Rồi ở mục Inventory bạn phải nhập số lượng sản phẩm vào Qty, ở Stock Availability bạn chọn In stock (Còn hàng) thì nó mới hiển thị, bạn kiểm tra lại thử xem nhé! Chúc thành công.
  3. phuong.hoang

phuong.hoang Hoàng Thị Phương

Mình làm đc rồi, Thanks ban hen!
  4. thorny1412

thorny1412 New Member

Bạn ơi sao mình làm hết giống như hướng dẫn mà nó vẫn không ra nhỉ ? :?: :?:
  5. Mình thì thêm được sản phẩm nhưng phần hình ảnh của sản phẩm mình thêm vào không được

Ai biết cách chèn hình ảnh vào cho sản phẩm thì giúp mình với.cảm ơn các bạn!
  6. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Phần thêm hình ảnh, sau khi chọn hình xong bạn phải click vào nút Upload files
  7. em đã upload files
    sau khi lưu em vô lại sản phẩm nhưng vẫn không có, em không hiểu lý do tại sao nữa, mong anh giúp đỡ

8. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

1. Bạn đang dùng magento bản mấy?
    2. Bạn đã phân quyền folder media là 777 (quyền được phép ghi) hay chưa?
    3. Bạn đang dùng trình duyệt web nào để login vào admin?
  9. em đã login vào admin rồi
    (Bạn đã phân quyền folder media là 777 (quyền được phép ghi) hay chưa?) Cái này em chưa hiểu lắm mong anh giải thích rõ hơn