Têm nút Up to top trong mọi trang

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi othanhquango, 17 Tháng một 2013.

1. othanhquango

othanhquango New Member

Em chào mọi người.

Mọi người cho em hỏi vụ này với, em tìm bữa giờ mà không cách nào ra được. Làm cách nào để thêm nút Up to top cho mọi trang vậy mọi người? Không thì chỉ cho trang xem sản phẩm thôi cũng được.

Ghi chú: em xài theme không phải theme mặc định, bản 1.7

Mọi người hướng dẫn em chi tiết xíu nha, tại em cũng không rành code mấy. Có module cài vô xài luôn càng tốt. Em cảm ơn mọi người.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. othanhquango

othanhquango New Member

Hic, cái này thấy nhiều người làm mà sao không ai chỉ mình vậy trời?
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Cái này bạn lên hỏi bác google cho nhanh,

add goto top in website.

Rất nhiều JS làm việc này.

Bàn nào có chút time thì add lên đây nhé.
  4. othanhquango

othanhquango New Member

Mình đã hỏi google trước khi hỏi ở đây rồi. Có điều do mình không rành lập trình và cũng mới tìm hiểu về magento. Nên chẳng biết xử lý sao.

Mình tìm google thì thấy có nhiều js loại này, nhưng đọc mấy bài add js vô magento thì ko hiểu :(

Nhờ bạn giúp mình với.
  5. othanhquango

othanhquango New Member

Hic, ngày nào cũng vô diễn đàn chờ các anh hỗ trợ vụ này. Mà mod với admin không thấy đâu @@.
  6. baothangba_tc

baothangba_tc Member

thế này bạn nhé, dể add up to vào magento thì bạn chèn file js vào page.xml, chèn đoạn code script vào file head.phtml
    bạn đặt id cho thẻ body theo code script đó tạo thẻ trong footer như code bạn lấy dc. vậy là có thể chạy được rồi, nhưng hầu hết js đều bị xung đột với thư việc prototype của magento dẫn đến các lỗi cho magento. mình cũng đang tìm cách giải quyết điều này, anh Hải vui lòng chia sẻ kinh nghiệm cho anh em về xử lý xung đột này.
    bạn có thể tải file đính kèm về và đọc code để biết cách sử dụng

Các file đính kèm: