Tạo menu

Thảo luận trong 'Hướng dẫn thay đổi, cài đặt giao diện magento' bắt đầu bởi maikira, 17 Tháng chín 2011.

1. maikira

maikira New Member

Xin chào.
    Mình muốn tạo một menu ngang và một menu bên trái lấy ra các category khác nhau giữa 2 menu.
    xin mọi người chỉ dẫn
  2. minhkhp

minhkhp New Member

Sao không ai hướng dẩn với nhỉ, Mới nghiên cứu magento nên hơi mù mờ, mong mọi người giúp đở.
  3. MrTran

MrTran New Member

Mình cũng mới tìm hiểu về Magento... Nhưng xem chừng ít tài liệu quá.... mọi người chia sẻ cũng ít.. ko biết bắt đầu từ đâu.
  4. transyhongvn

transyhongvn New Member

Cài lên localhost database, clear cache, reindex data, chạy ok
    Bắt đầu từ thay thay đổi và chính sửa giao diện nhé , khởi đầu với sắp xếp bố cục trang layout và template nhá
  5. transyhongvn

transyhongvn New Member

admin xem lại với, ko tạo được bài mới
  6. cabien_cm

cabien_cm New Member

7. titan_dl_1904

titan_dl_1904 New Member

Chào bạn, mình cũng vừa mới tìm hiểu. Khi bạn muốn thay đổi giao diện của trang chủ Magento,phần header bạn vào file C:\wamp\www\magento\app\design\frontend\base\default\template\page\html header.phtml để thay đổi header của template mặc định.
    Còn muốn thay đổi content của template mặc định thì bạn vào page\2columns-right.phtml trong này sẽ chưa những phần content, bạn có thể thay đổi giao diện trong này.
    Còn về css thì bạn nên để ở đây C:\wamp\www\magento\skin\frontend\default\default\css. Lúc load file index.php là hệ thống sẽ load file css này lên