[Tư vấn] Sửa Giao Diện Magento 2.2

Thảo luận trong 'Magento 2 Template' bắt đầu bởi tralkic, 25 Tháng một 2018.

1. tralkic

tralkic New Member

Chào các bạn, mình mới tìm hiểu về magento nhưng chỉ biết cách sử dụng nó, còn code thì chỉ là đọc hiểu võ vẽ, mình có mua cái theme trên themeforst muốn sửa chút ít màu mè trên giao diện, khi ở trang web mình có dùng f12 xem cái code css của nó là tìm đến file .less để sửa nhưng sao cái web không chịu thay đổi nó vẫn dùng cái css cũ.
    Bạn nào biết chỉ mình với, mình sẽ tặng luôn cái theme mua 99$ đang chạy magento 2.2.2

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Draven

Draven New Member

nếu chỉ sửa css thì đơn giản lắm! bạn vào Magento\pub\static\frontend\Magento\luma\en_ tìm tới file css thêm đoạn mã bạn muốn sửa vào chỗ cần sửa save as lại là OK ban nhé :) luma là tên của vendor, trong trường hợp của bạn chắc tên vendor là tên của theme :) cái này không chắc lắm :)
    tralkic thích bài này.
  3. tralkic

tralkic New Member

Cảm ơn bạn đã trả lời, mình cũng đã sửa css theo đường dẫn đó nhưng khi lưu lại rồi clear cache là nó trở lại y như cũ. Đọc cái file css đó toét cả mắt luôn vì nó ko theo cấu trúc gì cả. Mình thấy file gốc là .LESS mà chưa biết cách complie.
  4. Lê Mạnh Toàn

Lê Mạnh Toàn New Member

Cái này thì dễ, tuy nhiên bạn phải biết về magento 1 tý, gợi ý cách dễ nhất nhé, bạn thêm 1 file css mới và sau đó bạn viết gì viết trong đó để không ảnh hưởng bất cứ cái gì của người khác làm. sau đó bạn chỉ cần flush cache là được. nếu k quen less thì đừng làm less, thực ra nó chỉ là css dạng variable. Ngoài ra muốn làm less thì bạn overwrite lại cái của theme nó cũng được, sau đó thì phải build lại theme cho nó dịch lại và tạo ra css mới trong pub.
    Thân,
    tralkic thích bài này.
  5. tralkic

tralkic New Member

Sửa less xong build lại theme như nào bạn chỉ rõ hơn đc ko?
    Ps: 2 bạn Lê Mạnh Toàn và Draven để lại email mình send theme để cảm ơn các bạn đã trả lời.
    Demo: http://mediamart.zooextension.com