SEO Website Magento Bạn Đã Biết Chưa?

Thảo luận trong 'Magento SEO - Search Engine Friendly Magento' bắt đầu bởi ltpit, 11 Tháng tư 2014.

1. ltpit

ltpit New Member

Chào cả nhà, Mình đang phát triển một website bán thiết bị đo cơ khí, trong thời gian ngắn mình mới tìm hiểu về seo website magento và có một số từ khóa đã lên top 3,4->10 google như panme đo ngoài(top 7), panme đo ngoài cơ khí(top 3), panme đo ngoài điện tử, thước cặp cơ khí, thước cặp điện tử, đồng hồ đo lỗ, thước đo độ cao, thước đo độ sâu...nên có biết chút ít lưu ý cho các mem mới tìm hiểu về magento đang mơ hồ trong vấn đề này, còn bác nào có kinh nghiệm nhiều hơn thì chia sẻ tiếp cho anh em để phát triển thương mại điện tử ở Việt Nam nhé.
    Trước khi sử dụng website magento bạn nên
    • cấu hình link thân thiện với người sử dụng. Đăng nhập vào quản trị chọn System->cấu hình(ở đây mình đã chọn ngôn ngữ tiếng việt):->Web: thêm code store vào url chọn No
    • Add mã google analyst và chọn có sitemap(bạn nên tạo file robot và tạo sitemap trong admin)
    • Danh mục->Use Categories Path for Product URLs chọn No để thay đổi link của sản phẩm không có đường dẫn danh mục( ví dụ trên website của mình http://asimeto.vn có danh mục đồng hồ so và trong có sản phẩm đồng hồ so chân gập điện tử chẳng hạn thì link nó sẽ hiển thị thế này http://asimeto.vn/dong-ho-so-chan-gap-dien-tu.html
    Để Seo thành công thì cần rất nhiều kĩ năng và thời gian giành cho nó như seo onpage, offpage...
    Hi, Chúc các bác thành công!
  2. wrtrong

wrtrong New Member

Last edited: 3 Tháng bảy 2016
  3. daohoa

daohoa New Member

Cũng đang nghiên cứu vụ SEO cho magen to vì nhiều từ khóa ko có top quá. :(
  4. pvd276

pvd276 Member

mình chỉ lưu ý các bạn 1 số vấn đề thế này
    + từ khóa, càng ít cạnh tranh, của bạn càng có cơ hội lên đầu
    + tốc độ website (load nhanh, đc ưu tiên)
    + số lượng người truy cập (web ban nhiều người vào thì sẽ lên top thôi)

của bác chủ thớt, em nghĩ là do web bác nhiefu nguoi vào, và từ khóa ít cạnh tranh
    tốc độ load web của bác nhanh (trang chủ là 6.9s )
    trang san phẩm là 8s

test tốc độ em dùng web này, chọn server là singapo nhé
    Các web khác chạy server test ở mý, mà host bác đặt ở vn thì tốc độ sẽ k chính sác lắm
    http://www.websitetest.com
  5. luong

luong New Member

Mình cũng đang làm một website bán hàng ở Việt Nam, mà server đặt ở nước ngoài nên tốc độ chậm quá. Đau đầu với vụ giúp cho site load nhanh hơn.
  6. nguyenduong186

nguyenduong186 New Member

Em chỉ có 1 chiêu là kết nối với facebook và google +. Nhưng không lên nổi, SEO đúng chỉ dành cho dân chuyên nghiệp
  7. vinhban218

vinhban218 New Member

bài viết không mang tính chia sẻ mà bạn lấy backlink nhiều quá :)
  8. Chào mọi người web mình viết bằng Magento nên load chậm không biết có cách nào khắc phục được ta. www.hanmyviet.com.
    Cảm ơn mọi người!
  9. NguyenHac1247

NguyenHac1247 New Member

Bài viết đi spam.