Sản phẩm mới

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi druviet, 13 Tháng bảy 2009.

1. druviet

druviet Member

Nhân tiện cho hỏi luôn là làm thế nào để hiển thị sản phẩm mới trong từng nhóm sản phẩm.
    Giả sử nhóm sản phẩm là Điện thoại, khi click vào nhóm này thì hiển thị Sản phẩm mới, sản phẩm mua nhiều, sản phẩm giảm giá, sản phẩm khuyến mại. sau cùng là list sản phẩm.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Lee_Min_Han

Lee_Min_Han New Member

Lần sau cậu gộp chung các chủ đề với nhau nhé, cho mọi người tiện xem. Chức năng cậu kể có 1 vài điểm khác so với cái trước. Các bước thực hiện:
    + Viết module riêng thực thi các yêu cầu mong muốn, sử dụng getAttribute có sẵn của module view Catalog
    + Rewrite lại URL, để khi view Catalog sẽ chuyển default controller sang Controller vừa tạo
    Vấn đề còn lại là của người phát triển rồi

Chúc vui
  3. senior_mager

senior_mager New Member

Bác Lee hướng dẫn phức tạp thế, ko cần phải rewrite url.
    Bác druviet có thể viết 1 module riêng, ví dụ như module bestseller products.
    Cái module này của bác sẽ filter theo categories, sử dụng addCategoryFilter ($category)
    Sau đấy ở trang list products, bác chỉ việc gọi block bác vừa tạo ra.
    Như thế ở trên sẽ là các bestseller products, ở dưới vẫn là các products bình thường.
    Bác gu gồ "bestseller products magento" là ra ngay. :mrgreen:
  4. druviet

druviet Member

bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không?
    Tôi cũng còn gà mờ lắm, xếp yêu cầu viết đủ thứ.

Thanks bạn trước nha
  5. Lee_Min_Han

Lee_Min_Han New Member

Thanks pác senior_mager nhé, em lâu lâu ko đụng đến, nên nhiều lúc lại thành ra dở hơi thật. Hì

Bác druviet làm lần lượt các chức năng sau nhé:
    + Bác làm 1 module để hiển thị các chức năng mình mong muốn (sp bán chạy, sp khuyến mại...), với filter như bác senior_mager là theo categories. Cái này bác pải cố gắng đọc core và xem CSDL Magento để có thể select,where được chuẩn xác. Magento hình như đã có 1 vài module mẫu chuẩn cho ta tham khảo, VD: module view các sản phẩm tiêu biểu...

+ Tiếp đó, để gọi module mà mình vừa tạo ra, bác viết trong XML layout của mình lời gọi module.

Em lâu ko đụng tới, nên ko thể đề cập cụ thể từng đoạn code chi tiết được, các bác thông cảm nhé. Có gì sai sót, các bác bổ xung, sửa chữa hộ em nhé. Vì sự phát triển Magento :D