Mua extension groupon nào, ở đâu?

Thảo luận trong 'Magento for B2B' bắt đầu bởi trihungpc, 2 Tháng mười hai 2013.

1. trihungpc

trihungpc Member

Dạo này nhiều người hỏi extension groupon quá, nên cũng định nghịch ngợm tí. Lang thang hỏi mấy bác hay get theme với extension thì giá rẻ nhưng nghe nói không bảo hành key và lic. Vụ get giếc này em không rành lắm. Nhờ anh em chỉ giáo thêm.

Em đang khoái thằng này http://www.developers-inc.com/group-deals.html

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Groupon là thuật ngữ dùng chung và nó chuyên ngành. Nếu mọi người muốn dùng nó phải hiểu bản chất của các gói này.

Trước khi chọn mua gói groupon nào thì bạn xác định mục đích của mình là gì. Bởi vì, toàn bộ bán lẻ về bán chất là giảm giá. Cách thức giảm giá mỗi cửa hàng khác nhau nên cách thức apply khác nhau --> mô hình cũng khác nhau.

Đúng nghĩa Groupon là hệ thống rất chuẩn:
    1. Mua theo nhóm - Nhiều người mua thì giá tiền mới giảm xuống
    2. Hệ thống tự động tạo mã, theo dõi mã và quản lý mã giảm giá
    3. Quản lý merchan tham gia bán hàng
    4. Theo dõi công nợ, sản phẩm đã bán, chưa bán, mực tiêu bán... kết quả ra sao
    5. ....
    Sự tương tác chuẩn này rất ít apply vào web bán hàng như bạn.

Do vậy, bản thân magento đã có chức năng giảm giá. vì vậy bạn nên tận dụng chức năng này, design và code thêm tý thôi là okies ngay với mô hình bản lẻ ở VN.

Chúc bạn thành công.
  3. pvd276

pvd276 Member

muốn hiện thêm thời gian giảm giá bán lẻ thì như thế nào nhỉ, có ex nào hay không ạ
    và ví dụ mình muốn lặp lại, ví dụ mình đặt giảm giá 1 tuần, sau đó hết 1 tuần nó lại tự lặp lại.
    cái này chỉ để kích thích người mua thôi
    dạng như treo biển giảm giá hết tuần này :D
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Cái náy trong bán hàng người ta gọi là promotion, trong mua hàng người ta gọi là lừa khách hàng :)

Để làm theo yêu cầu của bạn chỉ đơn giản là code thêm tý nữa vào file theme thôi: Gọi star date và end data...
  5. trihungpc

trihungpc Member

Cái này đúng ý bác này http://www.magentocommerce.com/magento-connect/price-countdown.html