Một số thắc mắc mà không biết khắc phục.

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi Ngô Ngọc Đức, 10 Tháng một 2014.

1. Ngô Ngọc Đức

Ngô Ngọc Đức New Member

Xin chào.

Mình đang làm web bán hàng magento mà gặp mấy cái khá phiền phức mong các Pro giúp đớ:
    Mình dùng bản full của themes. trong đó magento ver: 1.8.0
    1. Mình cấu hình tiếng việt nhưng chỉ hiện tiếng việt trọng admin, còn ngoài giao diện web thì vẫn tiếng anh bình thường. Cấu hình ngôn ngữ Manage Stores mình cũng đã chuyển tiếng việt, xõa cache, xóa file cache trong var mà vẫn không hiện tiếng việt ngoài web.
    - Làm thế nào khắc phục tình trạng này.

2. Mình sử dụng tiền tệ là VNĐ: các web khác mình làm thì "100000.00đ" nhưng hiện tại: "đ100000.00"
    - Xin hỏi làm thế nào "đ" hiện ra phía sau giá tiền ?
    - muốn bỏ ".00" ở sau giá tiền thì thế nao ?

Mong các Pro giúp đỡ. Cám ơn.
    anh`2222 thích bài này.
  2. ltpit

ltpit New Member

Chào bạn!
    1. Cấu hình tiếng việt cho website thì bạn phải coppy file vi_VN(file dịch tiếng việt) vào locale trước khi cài website để chạy. Sau đó mới cài đặt và vào admin config nó trong mục quản lý store.
    2.Có phải bạn muốn sử dụng hiển thị tiền tệ "đ" ở sau giá tiền như trang thiết bị đo cơ khí này của mình không? bạn vào mục cấu hình, chọn currency sau đó chọn từng storeview để chọn cách hiển thị tiền và để qui đổi giá trị từ Usd sang tiền việt(mục này có thể hiển thị theo mục đích của mình bằng cách cấu hình nó, bạn cũng có thể để trang tiếng anh và tiếng việt hiển thị 2 loại tiền khi lựa chọn) thì cấu hình ớ system-->manage currency nhé!
    còn bỏ 2 số 0 ở sau giá thì có rất nhiều nơi hướng dẫn rồi, bạn lên google seach là thấy đó.
    hi,chúc bạn thành công!
    Nếu làm được thì like, google+ trên website của mình nhé!hihi
    Ngô Ngọc Đức and anh`2222 like this.
  3. Ngô Ngọc Đức

Ngô Ngọc Đức New Member

cám ơn, mình đã làm thành công rồi.
  4. traingheoalone

traingheoalone New Member

mình sài theme sm amaz chỉnh hoài cũng k chuyễn đ ra trước tiền đc nhỉ, a e nào có kinh nghiệm help mình với,web đang chạy local k có host up lên show cho a e
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Giờ thì được rồi nhé. Do config trong admin của em thôi, làm như a hướng dẫn quan skype là ok.
    traingheoalone thích bài này.
  6. traingheoalone

traingheoalone New Member

tks a Hải hỗ trợ nhiệt tình;)