Magento Filters Listing - Ai có tài liệu về phần này ko?

Thảo luận trong 'Tài liệu dành cho magento' bắt đầu bởi NUS_3399, 6 Tháng ba 2014.

1. NUS_3399

NUS_3399 New Member

Mình cũng mới làm quen về magento 1 thời gian, đợt này sếp đang bắt tìm hiểu về Filters Listing nhưng mình cũng chưa biết bắt đầu từ đâu.

Mới chỉ làm cái Layered Navigation, thấy nó chỉ là config để hiển thị ra cái filters bên tay trái thôi.
    Giờ mình muốn tìm hiểu sâu hơn về phần này, bác nào có tài liệu thì share cho em với...zzz
  2. NUS_3399

NUS_3399 New Member

Ko có ai trả lời ah? Admin ... help me!
  3. ltpit

ltpit New Member

4. NUS_3399

NUS_3399 New Member

Filter của bạn có mỗi Price, cái này mặc định của magento cũng có rồi.
    Mình muốn tìm hiểu sâu hơn nữa giống như này nè http://www.zalora.vn/men/giay-dep/giay-xang-dan-dep-kep/. Giờ mình muốn làm ntn thì làm sao? Bạn có tài liệu gì để tham khảo ko? Thanks!
  5. macthidien

macthidien Member

Phần filter theo thuộc tính màu sắc, hay thương hiệu bên trái đó thì bạn chỉ cần vào attributte đó chọn phần Use In Layered Navigation là Filterable (with results) thì khi có sp thuộc attribute đó thì nó sẽ hiển thị ra thôi mà :)
  6. NUS_3399

NUS_3399 New Member

Cái đấy mình cũng test thử rồi. Nếu muốn thêm filter thì tạo thêm Attributes rồi add thêm vào lúc tạo product.
    Nếu vậy phần Filters Listing cũng chỉ có vậy thôi ah? Còn gì hay nữa ko hả mọi ng?
  7. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Atttribute hiểu đơn giản thì nó cho phép filter hoặc chỉ show infomation.

Còn việc điều hướng cho nó như thế nào thì phụ thuộc vào logic của product mà người quản lý phân tích ra.

Cái này không có bài toán chuẩn nào cả, chủ yếu cần sự sáng tạo của mọi người :)
    Attribute không chỉ đơn thuần đùng để show, filter mà còn dùng để search, view by, sort by, stock, invoice, order.... Tất cả nó nằm ở sự sáng tạo...

Chúc bạn thành công.