lưu trữ website magento

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi Adaidk, 5 Tháng chín 2015.

1. Adaidk

Adaidk New Member

mong ae tư vấn hộ....hiện tại e đã hoàn thành 1 website bán diện thoại magento trên localhost,bây giờ e muốn lưu trữ website này lại thì phải làm sao ạ?mình phải mua miền up lên mạng,hay có cách lưu trữ nào khác để sau này đổi laptop mà vẫn không làm mất website k ạ?mong ae giúp đỡ..thanks all...
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

bạn cần:
    • Upload lên trang upload nào đó như google drive.
    • Mua hosting (tham khảo tại www.thietkewebmagento.com)
    • Mua domain hoặc ko tùy thích.
  3. Adaidk

Adaidk New Member

em cần làm 3 bước như trên thì mới được hả?e thấy có hosting free,mình sử dụng được không?khi mình upload fife vào fileZella thì up file nào hả anh?mong anh giúp đỡ...
    Last edited: 6 Tháng chín 2015
  4. admin

bạn dùng hosting nào cũng được miễn nó hỗ trợ magento.

Bạn dùng Filezilla upload tất cả các file của magento lên nhé. Up vào folder public_html
  5. Adaidk

Adaidk New Member

file magento nằm trong file htdocs hả anh?đường dẫn của em như vậy đúng k anh?D:\HOCTAP\xampp\htdocs\magento....thanhks anh!!!
  6. Adaidk

Adaidk New Member

đang upload e bị lỗi này thì xử lí sao hả anh?

7. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

lỗi này của bạn chỉ là trùng lặp file thôi.upload lên free nó thế.free thì luôn có những giới hạn khác nhau.
    1. nếu bạn chỉ muốn lưu code:
    a. export data ra và lưu vào 1 folder mới ngang hàng với các folder như app,skin,js....
    b. nén tất cả code lại.
    c. upload nó lên google driver.
    d. Done.
    2. nếu bạn muốn chạy thử thì dùng cái free. nhưng sẽ rất nhiều vấn đề.tùy thuộc vào host bạn sử dụng.
    3. Không dùng free thì mua host dùng.
    4. good luck!
  8. Adaidk

Adaidk New Member

E có 3 vấn để mong a giải thích giúp e!
    1.e chưa hiểu bước này lắm a ơi...a có thể giải thích cho e thêm dc k?
    "export data ra và lưu vào 1 folder mới ngang hàng với các folder như app,skin,js...."

2.với e up file theo đường dẫn này D:\HOCTAP\xampp\htdocs\magento lên filezilla rồi nhưng trang web vẫn k chạy dc..liệu em update file đó đúng k anh?

3.thông tin hostting e như thế này
    *** General Account Details ***
    Domain: huudai264.com
    IP Address: 31.170.160.109
    Username: a5931517
    Password: ******

*** File Upload Details ***
    FTP Hostname: ftp.huudai264.com or 31.170.160.109
    FTP Username: a5931517
    FTP Passsword: ******

vậy đường dẫn tới trang web của e là đường dẫn nào hả a?
    mong a giúp đỡ....
  9. Adaidk

Adaidk New Member

mọi người cho mình hỏi vấn đề này xíu...hiện mình đã upload file magento theo đường dẫn D:\HOCTAP\xampp\htdocs\magento lên hosting bằng filezilla nhưng khi truy cập vào website http://www.nguyenhuudai.byethost7.com/ thì lại bị lỗi như thế này,có ai biết nguyên nhân và cách khắc phục giúp mình với...thanks all....
  10. admin