Lỗi SQLSTATE[42000]: Syntax error or access violation: 1044 Access denied for user

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi DucHuy, 1 Tháng hai 2015.

1. DucHuy

DucHuy New Member

Chào mọi người, mình có thực hiện việc thêm 1 sản phẩm mới, khi nhập đầy đủ thông tin, thì nó ko báo thánh công mà báo lỗi "SQLSTATE[42000]: Syntax error or access violation: 1044 Access denied for user", nhưng thật ra nó vẫn lưu được, và hiển thị được trên trang sản phẩm, nhưng lỗi đó là như thế nào, trong app/etc/local.xml mình đã set đúng dbname, user name, host name,...., mong mọi người giúp đỡ

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Bản magento này bạn có dùng các extension liên quan tới phân quyền user hay không? Trên server đã đủ quyền hạn chưa...
  3. DucHuy

DucHuy New Member

và tiện thể cho mình hỏi vì sao nó lại mất đi 2 button Browser File và Upload file, mong mọi người giúp đỡ
  4. DucHuy

DucHuy New Member

mình không dùng extension nào liên quan phân quyền vs lại mình mới học làm magento nên thêm extension chưa nhiều
  5. admin

Thiếu 2 nút upload là do mạng load chậm hoặc chương trình flashplayer của bạn bản cũ. Bạn check lại 2 việc này nhé.
  6. DucHuy

DucHuy New Member

2 nút button mình đã check rồi, trên localhost vẫn có, nhưng trên host thì lại không mạng nhà mình vẫn ổn không có hiện tượng tải chậm :(
  7. D D D

D D D New Member

Mình cũng bị y như bạn, khi nhập giá thì thông báo lỗi "
    • SQLSTATE[42000]: Syntax error or access violation: 1044 Access denied for user 'b10_16063093'@'192.168.0.%' to database 'b10_16063093_huonggiangtravel', query was: CREATE TEMPORARY TABLE `catalogrule_product_price_tmp` ( `grouped_id` varchar(80) NULL COMMENT 'Grouped ID' , `product_id` int UNSIGNED NULL COMMENT 'Product ID' , `customer_group_id` smallint UNSIGNED NULL COMMENT 'Customer Group ID' , `from_date` date NULL COMMENT 'From Date' , `to_date` date NULL COMMENT 'To Date' , `action_amount` decimal(12,4) NULL COMMENT 'Action Amount' , `action_operator` varchar(10) NULL COMMENT 'Action Operator' , `action_stop` smallint NULL COMMENT 'Action Stop' , `sort_order` int UNSIGNED NULL COMMENT 'Sort Order' , `price` decimal(12,4) NULL COMMENT 'Product Price' , `rule_product_id` int UNSIGNED NULL COMMENT 'Rule Product ID' , `from_time` int UNSIGNED NULL default '0' COMMENT 'From Time' , `to_time` int UNSIGNED NULL default '0' COMMENT 'To Time' , INDEX `IDX_CATALOGRULE_PRODUCT_PRICE_TMP_GROUPED_ID` (`grouped_id`) ) COMMENT='CatalogRule Price Temporary Table' ENGINE=INNODB charset=utf8 COLLATE=utf8_general_ci"
    • Và mình cũng bị mất 2 nút Browser File và Upload file trong image.
    • Admin có thể tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục không? Cảm ơn admin!
  8. admin

1. bạn kiểm tra lại user và pass của database
    2. Kiểm tra lại server.
    3. Thử kiểm tra server = 1 bản magento default xem có lỗi tương tự ko
    Các lỗi này phát sinh do database connect bị lỗi thôi.