[Lỗi] - Không xuất hiện bước cuối khi mua hàng thành công

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi nguyengiang4n, 12 Tháng mười 2011.

1. nguyengiang4n

nguyengiang4n Member

Mình có lỗi này : các bước đặt hàng đều chạy tốt,nhưng đến phần :place order (đặt hàng) (ở bước cuối cùng sau khi chọn cách thanh toán)
    Thì bấm vào nút đặt hàng, trong admin panel vẫn xuất hiện đơn hàng nhưng trên trang đặt hàng đó ko có phần "bạn đã đặt hàng thành công, đơn hàng của bạn là #000000xx " Mời bạn clik...
    Ai biết xem giúp mình nhé

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Re: [Lỗi] - Không xuất hiện bước cuối khi mua hàng thành côn

Lỗi này do tempate moden có chừa file của template 1.5 trở xuống (hoặc chứa file của bản thấp hơn bản magento đang chạy).
    Lỗi này mình gặp rồi, bạn cứ chuyển theme trong base ra là nó chạy, hoặc xem lại file trong folder checkout của template moden.

Chúc bạn thành công.
  3. nguyengiang4n

nguyengiang4n Member

Vẫn ko được anh Hải ạ, cho dù đã copy folder checkout đúng version (e đang dùng 1.4.2.0) của theme khác sang theme hiện tại để thử, kể cả file chekout.xml bên layout , các bước vấn chạy bình tg nhưng đến cuối, nó ko thể kết thúc tiến trình Place Order .Trong admin panel vẫn nhận được đơn hàng, còn khách hàng ko nhận được hóa đơn qua email.
  4. nguyengiang4n

nguyengiang4n Member

có cần chỉnh gì trong admin không các bạn nhỉ, làm theo HD của a Hải rồi vẫn chưa được.
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Anh đã test và thấy lỗi ở các vấn đề như sau:

code bị lỗi không post và save được phương thức thanh toán - > Không thể hoàn tất.
    session_start_time=1318683765404 anh thấy có thể do PHP em chưa set đúng chuẩn của magento
    Template, file .xml hoặc code core bị thiếu file.

Em check lại nhé
  6. nguyengiang4n

nguyengiang4n Member

Wow đã tìm ra vấn đề, đó là do lỗi thiết lập email trên host, lúc cài đặt xong, magento cần thêm 1 extension để cấu hình email gửi đi từ Google hoặc host của mình. Nên tải thêm extension này để cấu hình tốt hơn : ASchroder.com SMTP Pro Email - Free and Easy Magento Emailing for SMTP, Gmail or Google Apps email.
    Cảm ơn anh Hải rất nhiều