Lỗi không hiện thị thông số kỹ thuật của sản phẩm

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi tonvinh, 8 Tháng ba 2011.

1. tonvinh

tonvinh New Member

Phân quyền admin theo owner

Em muốn tạo nhiều user admin tạm gọi là subadmin, mỗi subadmin chỉ có quyền thêm/xóa/sửa trên product mà mình tạo ra.
    Ngoài ra subadmin chỉ được quyền thấy những order liên quan đến sản phẩm đó thôi
    (Hiện giờ em chỉ cho phép mua 1 loại sản phẩm trên 1 order)
    Bác nào biết giúp em với,em đang cần gấp.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. thanhitt

thanhitt Member

Re: Phân quyền admin theo owner

Bạn vào admin/system/Permissions/Users/ click chọn Add new user để tạo các user mới
    Sau khi tạo xong user thì bạn vào phần admin/system/Permissions/roles
    Bạn chọn user name để config quyền trong phần Role Resources/Resource Access chọn custom rồi chọn quyền cho user đó.
    Chúc bạn may mắn
  3. tonvinh

tonvinh New Member

Hi thanhitt,
    Việc này mình cũng đã biết, vấn đề ở chỗ là làm sao user đó có quyền tạo và chỉ thấy được những product mình tạo, chứ ko thấy những product của người khác.
    Các order cũng tương tự, vì hiện giờ mình cho phép 1 loại product trên 1 order
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Để làm được việc này phải can thiệp vào code hoặc viết module mới. Việc này bên mình có làm rồi.

Hoặc cách khác là mua bản Magento bản quyền.
  5. akiana

akiana New Member

Hi mọi người !
    Mình là một newbie .
    Site của mình trước chạy rất ổn định nhưng từ khi chuyển sang server mới, xuất hiện một lỗi là không hiện thị THÔNG SỐ KỸ THUẬT ( Addition information ) của sản phẩm nữa.
    Ai có kinh nghiệm, fix giúp mình với ! :idea:
    Demo : http://store.3ce.vn/rack/c-rack-cabinet/c-rack-cabinet-10u-d400-black.html

Các file đính kèm: