Lỗi khi import sản phẩm sử dụng dataflow-advance ( Magento 1.9.0.1)

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi minhtrong90, 26 Tháng hai 2015.

1. minhtrong90

minhtrong90 New Member

Em chào các bác. Hiện tại em đang sử dụng magento 1.9.0.1 làm website bán hàng của mình. Về database em thuê 1 team làm trên freelance. Trong quá trình sử dụng, em import sản phẩm bằng dataflow-advanced profile
    . Tuy nhiên nó chỉ chạy đến sản phẩm thứ 43 là báo lỗi và không up đc hết các sp trong file csv. Chạy 10 lần thì cả 10 lần đến sp thứ 43 là lỗi. Em đã contac lại với bên làm web tuy nhiên chỉ đc 1 thời gian là chạy 100% sản phẩm từ file CSV và sau đó lại quay lại lỗi từ sp thứ 43. Có cao thủ nào có kinh nghiệm trong việc này có thẻ giúp đỡ em vấn đề này với ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ.
    và đây là code XML của em:
    Sky: minhtrong90

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

các màn hình thông báo lỗi ko có text nên hơi khó biết nó báo lỗi gì. Bạn check lại xem thông báo lỗi gì nhé.
  3. minhtrong90

minhtrong90 New Member

no ko hiển thị text. Em chỉ đoán là nó cho giới hạn up 43Sp/1 lần thôi ạ. Trước bon làm web đã sửa cho em up đc nhiều hơn nhưng giờ lại bị. giờ phải chia nhỏ các file ra thành các file chứa 40>42 Sp là lên hết @@
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

kaka, magento đâu giới hạn ít vậy đâu em.

Dẫu sao chạy được roi là mừng. Kiếm tiền cafe trước đã....
  5. minhtrong90

minhtrong90 New Member

Các bác xem cho em với ạ. Em tìm file này mãi mà không thấy
  6. minhtrong90

minhtrong90 New Member

[​IMG] Đây là hình của em nó ạ