Lỗi đứng ở 89% lúc cài đặt magento trên xampp

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi truongdoan, 15 Tháng năm 2016.

1. truongdoan

truongdoan New Member

Tình hình là mình mới tập tành Magento, cài Magento trên xampp.
    Lúc đầu cài Magento-CE-2.0.5-2016-04-28-01-51-45.zip không có Sample data trên xampp-5.6.20-0-VC11 với PHP ver thì Success nhưng mà homepage trống trơn em ko biết nên bắt đầu thế nào.
    Thế là chuyển sang cài Magento-CE-2.0.5+sample_data-2016-04-28-01-59-47.zip thì lỗi đứng ở 89% tại Module 'Magento_ConfigurableSampleData':
    Installing data.. không kết thúc đc

đã tham khảo tất tần tật, chỉnh max_execution_vars=18000.... trong php.ini và restart apache... nhưng vẫn chưa đc

xoá xampp cũ cài lên xampp-7.0.6-0-VC14 cũng ko được :confused:
    nhờ các bác giúp đỡ. hay có cách nào cài sample data lên magento 2.0.5.zip no sample data cũng đc
    Last edited: 15 Tháng năm 2016
  2. truongdoan

truongdoan New Member

sau 1 ngày đêm...chép rồi xoá web folder trong htdocs gần chục lần thì em đã cài sample data bằng composer
    nhưng sớm giờ cũng đơ ra không nhích thêm tí nào
  3. truongdoan

truongdoan New Member

điên mất thôi các bác ạ
  4. walkman1503

walkman1503 New Member

Bạn lên https://www.magentocommerce.com/download tải bản mới nhất. Rồi dùng command này chạy xem sao:
    php magento setup:install --base-url=your_domain--db-host=localhost --db-name=your_dbname --db-user=your_dbuser --db-password=your_dbpass --admin-firstname=Magento --admin-lastname=User --admin-email=user@example.com --admin-user=admin --admin-password=admin123 --language=en_US --currency=USD --timezone=America/Chicago --use-rewrites=1 --backend-frontname=admin

Bạn thay đổi thông tin theo DB của bạn nhé. Thường thì đến phần import configuration product khá lâu vì nó nặng