Làm sao để chỉnh sửa cột sidebar nằm bên trái hoặc phải

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp về Thương mại điện tử' bắt đầu bởi hongdiep, 14 Tháng năm 2014.

1. hongdiep

hongdiep Member

Em có trang 2column-left.phtml và 2 column-right.phtml 2 trang đó điều có sidebar nằm trái và phải, bây giờ em muốn thêm hoặc bớt, hoặc thay đổi các nội dung trên sidebar đó thì phải mở file phtml nào để sửa?. Em tìm hoài 2 file đó mà chưa ra
    Hình ví dụ: em có trang này là 2 column-right.phtml sidebar bên phải, giờ em muốn xóa mục BẠN VỪA XEM ĐI và thêm mục khác vào ngay chỗ đó. Noname.jpg
    phaiemko123 thích bài này.
  2. sunboy

sunboy Member

Bạn có thể bật hint lên để tìm được chính xác block và template nào: Admin> System > Configurable > Developer (Tab gần cuối) > Chọn Store View (ở Current Configuration Scope:) nhé rồi mới click Debug > Chọn Yes cho :Template Path Hints và Add Block Names to Hints

Nếu bạn muốn làm : giờ em muốn xóa mục BẠN VỪA XEM ĐI và thêm mục khác vào ngay chỗ đó. Mình nghĩ bạn chỉ cần vào file layout xml để xử lý thôi. Có lẽ là ở file reports.xml. Vì nếu bạn search theo Title của "BẠN VỪA XEM" sẽ ra file template : product_viewed.phtml, search tiếp cụm từ "product_viewed.phtml" trong thư mục layout sẽ ra reports.xml. Bạn có thể làm tương tự với các block khách.

Good luck:D
    hongdiep thích bài này.
  3. tran trong 92

tran trong 92 Member

bạn vào file catalog->product->compare->sidebar.phtml để sửa nhé.
    sky: trong921
    yahoo: trantrong_92@yahoo.com
    hongdiep thích bài này.
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

cứ vào layout và template mà vọc nhé.
  5. hungtk2707

hungtk2707 Member

không nhớ chính xác là ở đâu, nhưng bạn cứ vào mấy cái file xml trong layout nhé :D