Ko thể tạo mới, update trong admin trên host

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp về Thương mại điện tử' bắt đầu bởi duoc.do, 15 Tháng mười hai 2013.

1. duoc.do

duoc.do New Member

Chào các bạn,
    Hiện tại mình đang gặp sự cố trong back-end, mình không thể nào tạo mới hay chỉnh sửa bất kỳ thông tin nào trong admin khi nhấn save nó lại quay về bình thường.
    Mình đã test ở local thì good, nhưng khi update lên host thì lại bị như thế (cũng đã kiểm tra hết các vđề phân quyền,...) . Mong các pác pro giúp mình với :). Many thanks!
  2. ngoctien

ngoctien New Member

bác có thể miêu tả kỹ hơn được không . save config ở phần nào hay tất cả save action vậy .
  3. phuongvh

phuongvh New Member

Chắc là do chmod, bạn kiểm tra xem.
  4. duoc.do

duoc.do New Member

Mình đăng nhập vào admin và chọn product or catalogy edit nó vẫn báo lưu lại thành công nhưng khi xem lại thì dữ liệu vẫn chưa thay đổi. Mình đã kiểm tra và set quyền 777 cho 3 folder: var, media, app. Nhưng vẫn bị như vậy (-.-)
  5. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Tốt nhất là gửi link và admin cho anh em nó test, bạn sẽ biết ngay lỗi ở đâu.
  6. duoc.do

duoc.do New Member

Link test: http://caulongviet.com.vn/admin (user: admin / admin@123). Thanks!
  7. kennichi89

kennichi89 Member

Hi duoc.do,
    Mình vừa reindex web của bạn nhưng gặp lỗi ở phần "Product Flat Data": There was a problem with reindexing process
    Mình nghĩ db của bạn bị lỗi, mình có bật log của web lên rồi, bạn vào thư mục var/log/system.log xem trong đó báo lỗi gì nhé. Up lên cho mọi ng cùng xem sẽ dễ giải quyết hơn đấy :-D.
  8. kennichi89

kennichi89 Member

À quên, save config cũng chẳng lưu đc, tù vãi >"<.
    Bạn bật log = cách sửa trong database luôn nhé. Trong bảng core_config_data, bạn search path là 'dev/log/active' rồi set value cho nó là 1 để bật log lên nhé :-D.
  9. duoc.do

duoc.do New Member

Mình đã vào database chỉnh bật log như hướng dẫn (có kèm theo ảnh). Bạn có thể xem lỗi được rồi đó, mong bạn help mình nha ^.^ . Thanks!

Các file đính kèm:

10. ngoctien

ngoctien New Member

@duoc.do
    Bạn up file var/log/system.log lên cho anh em nữa chứ :D
  11. ngoctien

ngoctien New Member

Mình có một lần gặp một trường hợp không thể reindex "Product Flat Data" . Bạn thử solution sau xem nhé:
    1. Backup database của bạn trước nhé.
    2. Sử dụng MySQL console hoặc phpMyAdmin để run sql :
    truncate table ´catalog_product_flat_1´;
    truncate table ´catalog_product_flat_2´;
    truncate table ´catalog_product_flat_3´;
    ....
    Thực hiện đoạn query với mẫu như trên để truncate tất cả table dạng catalog_product_flat_* (bạn có bao nhiêu table dạng này trong database thì truncate hết nhé.)
    3. Sau đó thực hiện reindex trong admin.

Nếu không được thì bạn cứ up file var/log/system.log lên để anh em xem là tốt nhất.
  12. kennichi89

kennichi89 Member

@ngoctien: biết ai đây ko :))
  13. duoc.do

duoc.do New Member

Mình đã vào thư mục var của project sao mình ko thấy log/system.log nhỉ, nó nằm ở đâu vậy bạn or mình tạo ra? (có kèm theo ảnh mô tả)

Các file đính kèm:

14. ngoctien

ngoctien New Member

@kenichi89: who are you ? =))
  15. kennichi89

kennichi89 Member

I'm a member of TrymTo team. Ngày mai chúng ta sẽ gặp nhau ở sân bóng thực nghiệm =)))))