Không thêm được sản phẩm vào giỏ hàng

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp về Thương mại điện tử' bắt đầu bởi hongdiep, 22 Tháng tư 2014.

1. hongdiep

hongdiep Member

Mình có danh sách sản phẩm mới nhất là trang new.phtml, nhưng khi mình click vào nút mua thì qua trang giỏ hàng lại thông báo Giỏ hàng chưa có sản phẩm nào.
    mình không biết trong code của file new.phtml có thiếu gì không mà nó không lấy dc sp, còn các giang hàng khác mình click nút mua nó vẫn thêm vào cart bình thường chỉ riêng có sp mới nhất thì bị vậy thôi. Mình view source của trang web thì thấy có đoạn script sau:
    <strong>JavaScript seems to be disabled in your browser.</strong>
    You must have JavaScript enabled in your browser to utilize the functionality of this website.

Đây là website của mình đang viết: http://sieuthithucpham.lms.vn/
    Nhờ các Anh/chị, bạn biết chỉ Điệp với
    Thanks
  2. hungtk2707

hungtk2707 Member

bạn debug trong cart controller xem nó chạy thế nào
    không thì thử cách này, bao nút cart bằng
    <form action="<?php echo $this->getAddToCartUrl($_product) ?>" method="post" id="product_addtocart_form_<?php echo $_product->getId(); ?>">
    <button class="form-button button btn-cart" onclick="productAddToCartForm_<?php echo $_product->getId(); ?>.submit(this);">đặt mua </button>
    </form>
    <script type="text/javascript">
    var productAddToCartForm_<?php echo $_product->getId(); ?> = new VarienForm('product_addtocart_form_<?php echo $_product->getId(); ?>');
    productAddToCartForm_<?php echo $_product->getId(); ?>.submit = function () {
    if (this.validator.validate()) {
    this.form.submit();
    }
    }.bind(productAddToCartForm_<?php echo $_product->getId(); ?>);
    </script>
  3. hongdiep

hongdiep Member

Mình làm giống vậy mà Nó vẫn không thêm được còn cách nào khác nữa không bạn ?
  4. hongdiep

hongdiep Member

Hay nó có liên quan về cookies không, trên trình duyệt firefox, hay chome có khi thêm dc khi không. chỉ có list sản phẩm mới và sản phẩm bán chạy nhất này thì nó bị vậy, còn các trang sp khác mình vẫn add vào cart dc.