Không thể chạy website ở localhost sau khi máy cài lại win.

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi vunguyenmsm, 16 Tháng sáu 2010.

1. vunguyenmsm

vunguyenmsm New Member

Chào các bạn, mình đã hoàn thành 1 dự án về magento và đã backup dự án đó về ở máy cùng databse.
    Lúc đầu mình chạy ở localhost thì bình thường nhưng sau khi cài lại win., thì thì không thể chạy website đó ở localhost nữa. nó báo lổi thế này:
    There has been an error processing your request

Exception printing is disabled by default for security reasons.

Error log record number: 258267740
    .

Mặt dầu mình đã cố gắng làm bằng mọi cách như: Xem lại databse, cofig lại file local.xml... nhưng đều không thành công. Mình mở file report của file lổi thì nội dung nó báo thế này:
    Hiện tại website đang đi vào hoạt động nên mình không thể sữa trực tiếp ở trên host, muốn sửa gì phải sửa ở localhost rồi up lên sẻver nhưng localhost mình chạy nó không được.
    Có bác cao thủ nào chỉ giùm mình với không.
    Webstie của mình đang chạy là:http://www.instantrockstar.com/
    Rất cảm ơn.
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Re: Không thể chạy website ở localhost sau khi máy cài lại w

1. Lỗi này phần lớn do config các ex cho local, trong đó bạn coi lại các ex như pdo coi đã chạy hay chưa.
    2. Bạn run một bản mới (install mới một bản magento mới) coi chạy ok trên localhost của bạn hay ko. Nếu ok thì tiến hành khôi phục lại database cũ và chạy thử coi thế nào.
    3. Nếu chạy bản mới ok còn bản của bạn backup lại ko run thì tiến hành loại bỏ các trường hợp:
    a. Một số module bạn đang dùng cho web ko thể run các file SQL. hãy kiểm tra các module này.
    b. Coi lại một số chức năng bạn đã config trước (thay đổi mặc định hoặc core của magento).

Magento thường RUN lại các script SQL trong các module thuộc core của nó khi bạn di chuyển server, thay đổi database.

Chúc bạn thành công!
  3. vunguyenmsm

vunguyenmsm New Member

Cảm ơn bạn đã Reply.
    Cái này chắc chắn không phải, vì mình cài một bản mới thì chạy bình thường.
    Trường hợp này mình cũng đã thử nhưng không thành công, bởi vì sau khi cài bản mới, mình cofig file local.xml để nó trỏ về databse cũ thì nó cũng bị lổi.
    Mình nghĩ vấn đề là nó nằm ở đây, nhưng thật khó khăn khi kiểm tra từng module và kiểm tra chức năng đã từng cofig, Mình đã rất cố gắng nhưng chưa thành công,. Mong bạn hổ trợ nhiều.
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

như vậy vấn đề là bạn đã config sai bước nào đó trong database cũ rồi.

Các module mặc định của magento thì bạn sẽ không đụng tới. bạn tiến hành loại bỏ các module thêm mới vào và phân tích lại coi thêm bước nào cuối cùng thị bị lỗi này.