Không hiển thị sản phẩn trên trang chính !?

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi haiyeudoi, 30 Tháng năm 2009.

1. haiyeudoi

haiyeudoi New Member

Em cũng là 1 newbie vừa mới làm quen magento nên chưa biết gì nhiều xin các anh em hướng dẫn giúp em demo chi tiết cách để hiển thị sản phẩm lên trang chính ạ. Em xin cảm ơn!

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

bạn muốn hiển thị sản phẩm gì?
    Hiển thị sản phẩm mới, Sản phấm bán chạy nhất, sản phấm khuyến mãi, sản phẩm của một CAT nào đó?
  3. haiyeudoi

haiyeudoi New Member

À hiển thị sản phẩm mới nhất vừa cập nhật ra trang chủ & xin hướng dẫn cụ thể giúp em việc tạo sản phẩm trong category (phần admin) đó..em làm hoài mà nó vẫn không thể hiện lên trang chủ. Thank's !
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Rất nhiều bạn hỏi tôi giống bạn, và nói cho các bạn mừng đây là một chi tiết rất dễ nhưng cũng không ai để ý. Vì cách trình bày catelog của magento hơi khác.

Category chính sẽ có chức năng như một Store (website độc lập), các Category con của category chính sẽ là danh mục sản phẩm cần hiển thị ra bên ngoài của các bạn.

Ví dụ cụ thể nhé.
    khi bạn mới cài đặt magento (data emty) luôn có Default Category trong phần Quản lý nhóm sản phẩm. Các bạn không nên xóa cái này nếu chưa biết nó là gì, chỉ cần đổi tên nếu cần thiết, không thì cứ để vậy cũng ko sao. Các bạn tạo nhóm sản phẩm cho website của mình theo dạng Tree:
    Mã:
    Default Category
        - Nhóm sản phẩm 1
          - Nhóm sản phẩm 2
               - Nhóm A
               - Nhóm B
          - Nhóm sản phẩm 3
    Chỉ cần làm như thế thôi là hiển thị ra ngoài trang chủ, nếu bạn đã tạo giống thế mà ko hiển thị ra thì bạn xóa cache (xóa cache như thế nào thì coi trong diễn đàn này nhé).
    Còn việc hiển thị sản phẩm thì chúng ta làm tiếp khi bạn làm xong phần Category

Chúc bạn thành công
    phaiemko123 thích bài này.
  5. haiyeudoi

haiyeudoi New Member

Thanks bạn đã tận tình giúp đỡ. Chúc bạn thành công hơn nữa rong tương lai. Mình thì là newbie thấy magento hay quá còn mày mò học hỏi :mrgreen:
  6. thoaimhtt

thoaimhtt New Member

Anh ơi! Mình đã làm đúng như hướng dẫn rồi, sản phẩm vẫn không hiện ra sau khi "Clear Cache". Mong được sự trọ giúp của anh.
    Site mình đang phát triển: http://thoitrangtinhte.com/home
    Chờ sự trợ giúp của anh, thank anh nhiều!
  7. p2h

p2h New Member

Bạn vào admin/system/index management và reindex lại tất cả xem có được không.
  8. Guest

Guest Guest

Hello Hải mình mới tải bản việt hóa vủa magentovietnam về install okie đến phần setup sản phảm thì gặp vấn đề như trên là sản phẩm không hiển thị ra. Mình đã tạo category giống như trên
    Sau đó add sản phẩm. Trong Category manger có hiển thị các sản phẩm đã add trong đó.

Nhưng bên ngoài front end thì không thấy có.

Đã thử xóa cache, reindex nhưng không đuợc

Xin admin chỉ huớng giải quyết tiếp . Công nhận cái Magento này suớng mà rối thật.

Ngoài ra có thể huớng dẫn mình cách custom layout cho trang category không và cái default layout chỉnh sửa ở đâu nhỉ?
  9. Guest

Guest Guest

Cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân là do inventory ( kho hàng ) ko cho display những mặt hàng đã hết.

các bạn nào bị lỗi này có thể làm theo huớng dẫn phía dưới. Sau đó nhớ reindex + xóa cache

Link http://www.learnmagento.org/magento...-products-matching-the-selection-magento-fix/
  10. trongtho1012

trongtho1012 New Member

Mọi người ơi, chỉ mình cách hiển thị sản phẩm bán chạy lên trang chủ với.
  11. MR Hoàng

MR Hoàng New Member

gặp vấn đề tương tự, mày mò cả buổi rút ra:
    1. không hiện menu category: đưa các category vào category default (muốn tạo category ngoài default thì cần chỉnh thêm vài chỗ khác).
    2. hiện sản phẩm trong category:
      1. sản phẩm phải active
      2. có số lượng (Qty) > 0 .(edit product -> inventory)
      3. Stock Availability : In stock. (edit product -> inventory)

Các file đính kèm:

Trần Lý Thành Ngân thích bài này.
  12. Siêu Thị Huế

Siêu Thị Huế New Member

em đã hiện được sản phẫm khi click vào danh mục, nhưng không hiện ngoài trang chủ, giúp em với
  13. sunboy

sunboy Member

Các bạn làm như trên thì sản phẩm sẽ hiển thị ở trang listing và detail nhưng trang chủ hay còn gọi là trang home thì sẽ không hiển thị đâu nhé! là bởi vì home ở Magento là 1 cms page, nghĩa là bạn có thể customize trong admin thông qua tab: cms>static page> tìm đến static page của trang home. Bạn có thể add block news product vào thông qua admin hoặc bằng code.
    Bạn tham khảo qua link này : http://www.magentocommerce.com/wiki/groups/248/display_products_on_home_page
    Siêu Thị Huế thích bài này.
  14. Siêu Thị Huế

Siêu Thị Huế New Member

cám ơn anh, em đã làm được, anh có thể giúp em bài viết về tạo slide sản phẩm trên trang chủ được ko?
  15. sunboy

sunboy Member

Đầu tiên bạn tìm hiểu về bxslider nhé: http://bxslider.com/
    Đây là 1 slide show responsive rất simple va khá đầy đủ tính năng

Sau đấy bạn tìm cách thêm block new products, sale products, feature products vào trang home, tiếp đến là sửa layout của những block này để sử dụng bxslider được. Tất nhiên là bạn phải add thư viện jquery và thư viện bxslider vào rồi nhé ( add ở page.xml )

Simple là như vậy đã:D
    Trần Lý Thành Ngân thích bài này.
  16. Siêu Thị Huế

Siêu Thị Huế New Member

có thể hướng dẩn cụ thể được ko hả pác?
  17. sunboy

sunboy Member

Mình chỉ nói hướng thôi còn lại là phần của bạn :) với cả search google là ra ngay mà :D
  18. Siêu Thị Huế

Siêu Thị Huế New Member

cám ơn bác, em làm được rồi
  19. vinhban218

vinhban218 New Member

cảm ơn anh, like để cập nhật thêm kiến thức
  20. hongdiep

hongdiep Member

Em muốn hiển thị những
    Sản phấm bán chạy nhất thi code như thế nào
    xin chỉ em với?
    Xin cám ơn Anh