không hiển thị sản phẩm liên quan?

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi baothangba_tc, 25 Tháng hai 2013.

1. baothangba_tc

baothangba_tc Member

em đang làm template cho magento nhưng có một số vấn đề phát sinh như sau mong anh giải đáp, em cũng đã mail cho anh nhưng không thấy anh rep
    1- phần sản phẩm liên quan sau đây không còn hiện nữa khi em style cho theme, anh nhìn file đính kèm nhé, do em style nên chỉ thay đổi css chứ ko thay đổi code, nhưng khi soi html với firebug thì cũng ko thấy div hiển thị phần đó đâu, tức là code hiển thị ko sổ ra nữa ?
    2 - em muốn hỏi anh ở sản phẩm em muốn đánh dấu sản phẩm này là new, sale, hot như ảnh đính kèm thì làm như thế nào ?
    FireShot Screen Capture #081 - \'- 1382x744 [1366x613]\' - localhost_magento_ottoman_html.png Capture.PNG

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. baothangba_tc

baothangba_tc Member

anh Hải trả lời giúp em với, em chờ rất lâu rồi, email cũng có mà ko thấy anh rep
  3. baothangba_tc

baothangba_tc Member

4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Hi em
    phần không hiển thị có thể do một trong các nguyên nhân sau:
    • Sản phẩm em đang xem chưa chọn các sản phẩm trong tab up sell (em vào admin, edit sản phẩm, bên trái em thấy tab up-sell)
    • Do lỗi css hoặc code.
    Còn làm các sticker như em hỏi thì là bước css thôi mà. Em thêm <div> trong file upsell.phtml

Còn sticker theo các trường hợp, em tìm trên magento connect, a thấy có module free đấy.
    baothangba_tc thích bài này.
  5. baothangba_tc

baothangba_tc Member

thanks anh lỗi không hiển thị là do index managerment, còn cái thứ 2 e vẫn chưa tìm được cách giải quyết
  6. baothangba_tc

baothangba_tc Member

em thấy mấy cái labels hoặc sticker đấy được tạo từ các module, vậy nếu ngoài module ra thì có cách nào không anh nhỉ? cho em hỏi điều nữa là ở 1 theme em muốn tạo ra nhiều color khác nhau thì làm như nào nhỉ, em mới chỉ nghĩ ra cách là từ 1 theme copy ra rồi sửa màu nhưng như vậy mỗi lần muốn đổi màu lại phải config trong admin
  7. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Anh trả lời 2 câu hỏi nhé:
    1. Ngoài module ra, em còn chọn Attribute, cho nó là Yes / No. Nếu = Yes thì hiển thị sticker, nếu = No thì ko hiển thị.
    2. Để tạo sản phẩm nhiều màu, nhiều size mình dùng config hoặc custom option
    Tham khảo thêm bài hướng dẫn: http://www.magentovietnam.com/forum/threads/video-create-custom-options.1483

Và các bài về Configurable Products: http://www.magentovietnam.com/forum/forums/quan-ly-san-pham-nhom-san-pham.13/
    baothangba_tc thích bài này.
  8. baothangba_tc

baothangba_tc Member

dạ cái nhiều màu ý em là 1 theme có nhiều màu ý, ví dụ cái theme classic của magento nó có tới 10 màu hoặc ví dụ như template dưới đây có thể chọn 3 màu ở menu skin
    http://www.joomlart.com/demo/#jm_jasmine
    em đang muốn làm template có thể thay đổi màu như thế này , anh xem nên làm như thế nào nhỉ ? em thấy diễn đàn mình cũng có chức năng đổi theme trực tiếp