Không gửi được Email khi mua xong 1 sản phẩm.

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi anhsaodem141, 20 Tháng một 2014.

1. anhsaodem141

anhsaodem141 New Member

Chào các bạn,

Hiện tại mình đang dùng bản Magento 1.8 để làm trang bán sản phẩm.

Mình đang làm chức năng gửi mail cho hệ thống để khi khách hàng mua xong sản phẩm thì nó sẽ có một email gửi về cho khách hàng đó và 1 email gửi về hòm thư của admin.

Mình đã làm nhiều cách nhưng đều không thành công. Các bạn có bạn nào đã làm qua tính năng này thì giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. daohoa

daohoa New Member

Cái này trước trang mình cũng bị lỗi nhưng không biết bác code bác ấy chỉnh cái gì lại được . ;D
    anhsaodem141 thích bài này.
  3. anhsaodem141

anhsaodem141 New Member

Cảm ơn daohoa đã trả lời câu hỏi của mình, nhưng hiện tại mình chưa biết chỉnh chỗ nào cả, có bạn nào đã gặp trường hợp này chưa giúp mình nhé. Thank các bạn.
  4. macthidien

macthidien Member

Cái này là chức năng có sẵn của magento rồi mà bạn chỉ cần vào admin cấu hình email sale trong admin là được:
    system->config->Sales email->chọn vào order ->Send Order Email Copy To-> điền email của bạn vào đây->save.
    anhsaodem141 thích bài này.
  5. daohoa

daohoa New Member

Trước bên mình có cài đặt phần này rồi nhưng thông tin về đơn hàng vẫn không được chuyển đến, nhưng không rõ bạn code sửa gì trong code thì phải. không biết bạn anhsaodem141 đã sửa được phần này chưa?