Không cài đặt đc magento trên hosting

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi toanda, 5 Tháng năm 2009.

1. toanda

toanda New Member

Có bạn nào đã cài đặt thành công Magento trên hosting thì hướng dẫn 1 bài trên forum nhé mình ko tài nào setup đc.
    Thank
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Rất nhiều người cài đặt thành công Magento
    bạn có thể tham khảo các website đã chạy magento rất thành công: http://www.magentovietnam.com/khach-hang.
    Ở VN bạn coi demo trên: www.aicc.vn - www.aithemes.com mà tôi đã cài đặt.

Việc bạn không cài được trên hosting, tuy bạn chưa nói rõ nhưng mình đoán Hosting bạn đang sử dụng ko hỗ trợ các yêu cầu của magento. bạn hãy cho tôi biết lỗi bạn gặp như thế nào. Cụ thể nhé.
  3. minhdiep

minhdiep Member

Chào bạn việc bạn không cài được magento trên hosting thì rất nhiều bạn gặp phải trường hợp như bạn. Bởi Magento nó yêu cầu quá cao về hosting, tốt nhất bạn tìm đến những nhà chuyên cung cấp hosting chạy magento. Ở VN thì hầu hết Hosting không support ngay cả hosting Nhân Hoà mình cũng không chạy magento. Mình cũng rất muốn tìm hiểu về nó nhưng trước giờ chạy trên local không đi sâu tìm hiểu và phát triển được gì cả. :| Chì còn mong đợi vào anh Hải :lol:
  4. demvungtau

demvungtau New Member

Mình đang xài gói host Bán Chuyên Nghiệp của PA Việt Nam, nếu có ai cũng xài host này và cài magento thành công xin cho học hỏi kinh nghiệm với nha

demvungtau@gmail.com
  5. maiphamduy

maiphamduy New Member

Khong cai duoc Magento tren host nhanhoa
    "Fatal error: Call to a member function extend() on a non-object in /home/duypm/public_html/Home/shop/lib/Varien/Simplexml/Config.php on line 602"

sua seo ban ui
  6. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

bạn upload lại code và tiến hành cài lại. Upload mới chứ ko dùng chế độ ghi đè nhé.
  7. nguyendattai

nguyendattai Member

Mình xài HostGator nó không cho cài Magento. Chán thật
  8. Không biết bạn dùng gói nào chứ mình vẫn cài magento cho khách hàng trên HostGator bình thường mà bạn. Bạn xem lại thử xem
  9. nguyendattai

nguyendattai Member

Mình dùng Baby Plan bạn a. Chuyển về cài host Nhân Hòa nhưng vẫn chưa cài được, cứ báo lỗi
    Internal Server Error

Nhưng nếu mình xóa file .htaccess đi thì vào http://www.tenmien.com/index.php/install/ bình thường.
    Trong hướng dẫn cài đặt của Magento có nói "If you see an “Internal Server Error” message, then that means your PHP5 binary is in the correct location." Mình tìm hiểu mà không biết phải chỉnh sửa file .htaccess như thế nào cho phù hợp. Mình đang cài Magento 1.8.0.0.

Rất mong được các bạn giúp đỡ,
    Thanks