Không add được Category trong Manager Category

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi digibat, 25 Tháng ba 2009.

1. digibat

digibat New Member

Site của em thời gian gần đây không Up được Categories nữa. Cứ Add, gõ dữ liệu vào xong nhưng không thể nào Save được.

Các bác có kinh nghiệm xem giúp đỡ em với.
  2. hongphuong

hongphuong New Member

Bạn phải mô tả rõ hơn thì mọi người mới có thể giúp được, có nhiều nguyên nhân dẫn tới hiện tượng trên. Hệ thống của bạn đã được đưa lên mạng chưa? dùng version bao nhiêu? có add thêm module gì ko?
  3. minhdiep

minhdiep Member

Bạn thử đăng nhập admin rồi enable Prototype Deprecation Log thừ xem nhé

System > Configuration > ADVANCED > Developer > Prototype Deprecation Log > Enabled: Yes

Lỗi này mình nghĩ là do mấy cái js gây ra.
  4. digibat

digibat New Member

Tự nhiên bây giờ không Login được nữa rồi, trời ơi....
    Mỗi lần Login thì đuôi của link lại thêm mấy ký tư loằng ngoằng mà không thể Login được

Các bác có kinh nghiệm vào giúp em với ah.
  5. minhdiep

minhdiep Member

Bạn cứ bình tĩnh nào :lol: , bình tĩnh mới có thể ra được hướng giải quết. Bạn có cái link của site đó ko?
    Không login vào admin bạn thử xem cách khắc phục ở đây
    viewtopic.php?f=3&t=28
  6. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

bạn hãy làm cách này (tôi thường làm vì nó nhanh)

1. Tạo một sub domain
    2. Tạo một database mới
    3.Upload code với vertion tương ứng lên subdomain
    4. Tiến hành cài đặt với database mới.
    5. Sau khi cài đặt hoàn thành bạn tiến hành test, khi mọi việc ok bạn tiến hành bước 6.
    6. Thay đổi database cho subdomain: Mở file config (trong APP/etc) đổi database mới thành database cũ của bạn.
    7. Tiến hành test.
    8. Nếu ok thì tiến hành xóa toàn bộ code chính. Chuyển code mới cài qua thay thế. (nhớ chuyển theo hinh trong Media) và Themes.
    9. Ok hết thì xóa sub domain, database mới.

Các bạn làm thử, ok thì chúc mừng, ko ok thì chia buồn và hãy chuẩn bị tinh thần sử dụng chiêu import, export sản phẩm và chuyển hosting.