Hướng dẫn cài đặt sample data trong Magento 2

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi PHP Developer, 8 Tháng mười hai 2016.

1. PHP Developer

PHP Developer Member

Trong bài trước mình đã hướng dẫn các bạn cách cài đặt Magento 2 trên XAMPP chạy trên Windows.

Bây giờ mình hướng dẫn các bạn cách cài đặt sample data trong Magento 2. Bài học này giúp các bạn có được cơ sở dữ liệu mẫu về sản phẩm, đơn hàng, ... trên Magento 2, nhằm dễ dàng tìm hiểu về cấu trúc dữ liệu sản phẩm cũng như đơn hàng và nhiều thứ khác nữa có sẵn sau khi cài đặt Sample data của Magento 2 thành công.

Chi tiết bài học

Hướng dẫn cách cài đặt sample data trong Magento 2
    Tác giả: Ngô Quang Cường
    Kênh Youtube: https://www.youtube.com/channel/UCVlVTjx6M6PyPHjS6FN-PHg

Để đảm bảo cho việc thực hiện thành công bài học này bạn cần phải xem trước bài học Hướng dẫn cách cài đặt Magento CE 2 trên XAMPP chạy trên Windows tại đây.

Bắt đầu nào.

Bước 1: Tải sample data repository
    - Chạy git clone https://github.com/magento/magento2-sample-data.git magento2-sample-data

Bước 2: Cài đặt sample data trên server của bạn
    - Sao chép những folder app, dev, pub từ folder magento2-sample-data qua folder root chưa source code Magento 2.
    - Tại thư mục root của Magento 2 bạn chạy lần lượt những command sau:
    + bin/magento setup:upgrade (1)
    + bin/magento setup:di:compile (2)
    + bin/magento indexer:reindex (3)
    + bin/magento setup:static-content:deploy (4)

Lưu ý: Vì Magento chạy rất chậm cho nên những thứ tự command từ 1 tới 4 sẽ thực hiện khá lâu, lâu nhất là command thứ 2 compile code trong Magento, mất tầm khoảng 1 giờ, vì vậy các bạn trong lúc thực hiện bài học này, nên kiên nhẫn.

Video Hướng dẫn cách cài đặt sample data trong Magento 2

Bài học sau mình sẽ hướng dẫn các bạn tạo CRUD đầu tiền trong Magento 2.

Mong các bạn ủng hộ kênh của mình, nhấn Like video các bạn đã xem và Đăng ký kênh của mình để nhận thông báo Video mới nhất. Cũng như chia sẻ Video của mình cho người khác xem, những hành động này là động lực giúp mình tạo Video tiếp theo cho các bạn tham khảo.

Cám ơn các bạn đã xem Video của mình.

Chúc các bạn thực hiện thành công !

Bài viết khác cùng chuyên mục:

Last edited: 4 Tháng hai 2017
    annhien thích bài này.
  2. RAVIN

RAVIN New Member

Video hướng dẫn quá rườm ra và đổi màn hình cửa sổ liên tục, xem mà chóng mặt!
  3. PHP Developer

PHP Developer Member

Mình có hướng dẫn chi tiết ở trên, bạn có thể xem các bước làm ở đó nhé.

Còn về Video mình sẽ lưu ý ở những Video lần sau, Cám ơn bạn !