hostting nào tốt và rẻ cho magento

Thảo luận trong 'Hosting cho Magento' bắt đầu bởi hoahiep, 1 Tháng bảy 2015.

1. hoahiep

hoahiep New Member

chào mọi người, hiện tại em đang cb up webs, cho em hỏi hostting nào chạy tốt vs rẻ cho magento ạ....
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

3. hoahiep

hoahiep New Member

Thank anh ạ, chi phí hostting admin đưa cao quá. có host nào rẻ ko anh, em mới khởi nghiệp thôi ạ.. :-(
  4. trihungpc

trihungpc Member

Bác xem bài viết này nhé: Hosting cho magento

Siteground.com

Tại đây bạn có cơ hội sở hữu gói host giá khá rẻ, thường xuyên có chương trình khuyến mại. Hosting được tối ưu và nhiều extension hỗ trợ cho Magento. Chỉ với 3.95$ một tháng, miễn phí cài đặt, miễn phí tên miền… Mình nghĩ thật sự quá rẻ.

Hostgator.com

Hostgator thần thánh có lẽ hầu hết anh em đã từng nghe qua. Đây là một trong những lựa chọn tuyệt vời cho mọingười. Mua host tại đây cũng được miễn phí tên miền, ngoài ra thỉnh thoảng có chương trình khuyến mại 60% đến 70%.

Nếu khách hàng ở VN thì thêm cái CDN nữa là tít mù.
  5. hoahiep

hoahiep New Member

thank bạn, mình chưa sử dụng bao h, sợ kén host vs test chậm thôi, nên lên đây tìm hiểu. mong bạn chỉ bảo
  6. pvd276

pvd276 Member

viettel host (hồi đầu mình dùng cũng ổn, nhưng về sau web nặng chạy k nổi, phải chuyển sang vps)
    vps vultr, linenode, digi ocean
  7. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Chi phí cũng như các nhà cung cấp khác ở VN thôi, nhưng ở đây hệ thống được config chuẩn rồi. Bạn vào chi tiết sẽ thấy chi phí được tính trọn gói hay theo tháng :)

Nếu site bạn lớn, chạy ở VN thì nên dùng hosting VN. Còn site vừa và nhỏ thì dùng các VPS bên nước ngoài là đạt chuẩn mà rẻ nữa.

Chúc bạn thành công.
  8. Alexphan

Alexphan New Member

Mình thì hiện đang xài Hostinger, khá ok và support cũng nhanh nữa... Khoái nhất là nó có gói Free với chương trình giới thiệu, ráng giới thiệu thêm vài người nữa thì được lên gói Premium, không thích nâng cấp thì cũng có thể nhận tiền thưởng. Nếu bạn nào muốn xài thử thì có thể vào http://hostinger.vn để tham khảo nhá :)))