Hỏi về store view

Thảo luận trong 'Cấu hình Ngôn ngữ, Website và Gian hàng' bắt đầu bởi nhoc, 12 Tháng một 2010.

1. nhoc

nhoc New Member

Chào A.Hải và cả nhà MaVietNam(magentovietnam.hihi).E có 2 vấn đề này mong mọi người giúp cho .
    Trang web em có 2 store view là VietNam &English.Mặc định là english.
    1.khi em đã chọn store VietNam để thêm category thì em chỉ muốn chỉ có store Vietnam hiện category này thôi.Nhưng nó lại hiện ở tất cả các store view.
    2.Mặc định magento hiện store English.khi người xem ở store view khác (Vietnam chẳng hạn)khi click bất cứ đường link nào thì nó lại link về store mặc định là english.bây giờ e muốn nó chỉ link trong store mà người dùng đang xem mà thôi.Khi cần thì chọn trở về store mặc định.
    E xin cảm ơn.
  2. thanh

thanh New Member

1 câu hỏi hay.mà sao ko có ai trả lời hết vậy.pá c admin ơi giúp với.mình cũng quan tâm đến câu hỏi này.Khi nào bạn Nhoc giải quyết đc vấn đề này thì share cho tui với nha.Thanks.
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Thực ra vấn đề này không quá phức tạp.
    Bạn đang gặp lỗi là do bạn bị rối về cách bố trí store view.
    Để khắc phục lỗi trên, bạn hãy coi lại cách config ngôn ngữ cho Store đã chuẩn hay chưa
    thứ 2 bạn qua phần Nhóm sản phẩm.
    - Trường hợp nhóm chỉ muốn show trên một ngôn ngữ là tiếng anh thì bạn chọn Store view Tiếng anh và cho nhóm đó hide đi ( ko active nó)
    - trường hợp bạn muốn đổi tên giữa tiếng anh và tiếng việt thì bạn bỏ phần Store view và nhập title cho nó.

Do bận quá H ko trả lời kịp, mong các bạn thông cảm. H sẽ cố gắng support anh em nhiều hơn.

Chúc bạn thành công.
  4. nhoc

nhoc New Member

cảm ơn A.H đã quan tâm giúp đở.em thư xem sao.Thanks
  5. nhoc

nhoc New Member

Chào A.Hải.
    Vấn đề nhóm sản phẩm e đã làm đc rồi .thank a nhiều.
    Còn vấn đề link ở store view này nó lại link về store view mặc định thì chưa ạ.e rất bực mình vấn đề này.ko biết sao nó hành e 2 ngày rồi.mong e giúp giải quyết nó cái.Thanks A.
  6. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

7. nhoc

nhoc New Member

Thanks A.H.
    Chờ a trả lời lâu quá e tưởng chủ đề này chìm xuồng luôn rồi.E còn đang chạy trên local nên ko gởi link cho a đc.
    A có thể hướng dẫn chi tiết trên này luôn thì hay.sẳn để các ae khác tham khảo luôn.
    Thank A.H
  8. nhsa151

nhsa151 New Member

Chao ban
    Minh đã tìm ra cách khắc phục lỗi này rồi, rất đơn giản ,bạn đọc và làm theo như hường dẫn sau:
    http://www.magentocommerce.com/wiki/mul ... r_language
  9. banhinhanh

banhinhanh New Member

Cập nhật giá hiện tại là 1000 ZIPCOIN ~~ 10$ rất đáng cho bạn tham gia chỉ mất chưa đầy 3 phút yêu cầu chỉ cần có acc FB hoặc TWitter thôi nhé là đã có hơn 5$

Bác nào nhanh chân đăng kí rồi xác nhận facebook hoặc Twitter để được nhận 650 Zippcoin nhá
    Đăng kí theo link ref của em thì em nhận được 500 zippcoin, em sẽ send ngược lại mấy bác 250 zippcoin
    Chỉ việc đăng ký theo link
    https://wallet.zippcoin.com/#/createaccount?inviter=darrenwest671964@hotmail.com

Sau khi đăng ký đăng nhập eMail để acitve tài khoản và bấm GETZIPPCOIN, xong lựa chọn tài khoản facebook hoặc twitter để xác nhận
    Mục invite nó yêu cầu nhập địa chỉ email người giới thiệu là thì nhập là darrenwest671964@hotmail.com

HÌNH NHẬN 650 ZIPCOIN NHÉ

giá hiện tại 1000 ZIP = 10$ Quá hot [​IMG]

★ ★★ ★ Đặc biệt đăng ký theo link mình mình gửi lại 150 Zip nhé !!! Nhanh tay kiếm cho mình 1 chỗ nào !!!! ★ ★