[Hỏi] - Magento cho website bán vé online ?

Thảo luận trong 'Programming Questions' bắt đầu bởi noneall, 11 Tháng mười một 2015.

1. noneall

noneall New Member

Mọi người cho em xin ý kiến là có nên sử dụng magento để xây dựng website bán vé không ah ?

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

3. noneall

noneall New Member

ad trả lời giúp em câu hỏi tại sao lại có ? với, em đang muốn làm demo một website bán vé theo mô hình B2C trên magento nhưng kiến thức về magento vẫn còn hạn hẹp nên cần người giải đáp một số thắc mắc :)
  4. admin

Chào bạn
    1. Magento có các chuẩn về bán hàng, quản lý khách hàng, quản lý đơn hàng, chương trình promotion
    2. Magento có cái để bạn học cách bán hàng online chuẩn, theo logic
    3. Magento giúp bạn mở rộng kết nối với phần mềm khác như ERP, CRM, các khách sạn có API để check phòng online...
    4. ...
    Rất nhiều thứ khác nữa mà phải am hiểu mới biết tận dụng magento như thế nào.
    noneall thích bài này.
  5. pvd276

pvd276 Member

bán vé về cái gì
    magento khá mạnh, gần như đáp ứng được tất cả nhu cầu
    tuy nhiên cấu hình phức tạp và khó quản lý nếu k chuyên
    bán vé đơn giản có thể dùng wordpress cũng đc
    noneall thích bài này.
  6. noneall

noneall New Member

7. admin

Chào noneall

yêu cầu của bạn magento hoàn toàn đáp ứng được
    Bài toán còn lại là cách code với server định hướng như thế nào, logic ra sao thôi.
    noneall thích bài này.
  8. noneall

noneall New Member

THANKS AD :D
  9. Duong Tuan Minh

Duong Tuan Minh New Member

các mã nguồn khác đều đáp ứng được yêu cầu của bác. nếu chọn Magento thì quá tuyệt vời rồi. vituarl product trong magento sẽ rất hữu ích cho bác
    nhưng bác cũng cần phải xem xét cân đối vấn đề tài chính đề đầu tư thằng magento này :)