[Hỏi]-Hiển thị tên các sản phẩm in stock và out of stock lên category và home

Thảo luận trong 'Hướng dẫn thay đổi, cài đặt giao diện magento' bắt đầu bởi phamkhang993, 21 Tháng tư 2014.

1. phamkhang993

phamkhang993 New Member

Các anh cho em hỏi là giờ trong sản phẩm của em có các loại như màu xanh, đỏ. Nhưng màu xanh hết hàng còn màu đỏ còn hàng, ở trang category em muốn hiển thị ra là In stock: tên sp còn hàng và out of stock: tên sp hết hàng thì phải làm thế nào ạ. Đại loại là nó kiểu kiểu như này
    http://www.chainreactioncycles.com/vn/en
    Khi hover vào "see option" sẽ thấy các thông tin như em vừa nói trên ạ. Mong các anh chị giúp em với, em xin cảm ơn
  2. hungtk2707

hungtk2707 Member

trong trang list có 1 cái là $_product->isSaleable() đây chính là thằng làm cho products out off stock không hiện ra đó, bạn có thể dựa vào cái này để phân ra cái nào còn cái nào hết nhé
    Phạm trọng khang thích bài này.
  3. phamkhang993

phamkhang993 New Member

Em lấy biến đó ra thì các sản phẩm in stock thì giá trị biến isSaleable trả về là 1 nhưng em muốn lấy tất cả sp bên trong nữa ạ, em print_r(_$product) nhưng có vẻ ra quá nhiều thuộc tính và em không thấy các sản phẩm con bên trong. Nếu thấy các sp con bên trong thì có thể dựa vào biến trên để show ra nhưng em lại chưa biết cách làm thế nào cho hiện các thông tin loại sản phẩm (màu xanh hay đỏ) ra ngoài a ạ. Em cảm ơn a
  4. hungtk2707

hungtk2707 Member

sản phẩm bên trong nữa là sao bạn? isSaleable trả về 1/0 nghĩa là đúng/sai
  5. phamkhang993

phamkhang993 New Member

vâng em cảm ơn anh ạ, em làm như anh bảo được rồi ạ
    hungtk2707 thích bài này.