Hỏi đáp về vấn đề nhận thông tin tài khoản khi cài đặt Magento!

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi EnterKnow, 23 Tháng mười một 2015.

1. EnterKnow

EnterKnow New Member

Xin chào mọi người!

Mình đang chuẩn bị cho việc tạo một website bán hàng bằng Magento.
    Vì mình mới tìm hiểu nên chưa rõ một số vấn đề cần được sự giúp đỡ của các bạn.
    1. Khi cài đặt website magento mới, mình không nhận được thông tin tài khoản admin gửi vào mail của mình (mail đăng ký tài khoản admin trong quá trình cài đặt). Vậy khi cài đặt xong website magento, nó có tự động gửi thông tin tài khoản admin vào mail mình sử dụng không?
    2. Khi mình thử đăng ký một tài khoản trên website, thì mail đăng ký tài khoản đó nhận được thông tin tài khoản, nhưng mail của tài khoản admin lại không nhận được thông tin của user mới. Tức admin không hề biết có ai đăng ký mới.
    Vậy cho mình hỏi khi có đăng ký tài khoản mới, mặc định magento có gửi thông tin user mới vào tài khoản mail của admin không? Hay cần cài đặt thiết lập gì nữa?

Mọi người trả lời giúp mình nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.
  2. Duong Tuan Minh

Duong Tuan Minh New Member

1. trong quá trình cài đặt Magento có yêu cầu tạo tài khoản admin. khi cài đặt hoàn tất mình nhớ có 1 giao diện có đường dẫn tới backend và frontend
    hoặc bạn có thẻ truy cập trực tiếp vào link: http://iphost/yourdomain/index.php/admin/ để đăng nhập trang quản trị.
    2. mình không chắc chắn nhưng theo mình nghĩ là Không. vì nếu nó gửi vào thì mail của admin sẽ chẳng khác nào cái thùng rác bị spam liên tục.
    muốn biết có user nào mới đăng kí thì có thể vào: Customer->ManagerCustomer sẽ hiển thị toàn bộ thông tin về các user. kể cả user vừa đăng ký xong chưa kích hoạt. admin có thể chỉnh sửa các user này
    EnterKnow thích bài này.
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Khi cài đặt mới thì ko có hệ thống gửi email tự động, ví nó ko có setup phần này.

Do vậy, bạn chỉ có cách duy nhất là nhớ hoặc vào phpmyadmin đổi lại.

Chúc bạn thành công.
    EnterKnow thích bài này.
  4. EnterKnow

EnterKnow New Member

Cảm ơn các bạn đã trả lời vấn đề của mình!