Hỏi Cách nén (thu gọn code jquery)

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp về Thương mại điện tử' bắt đầu bởi dhushin, 18 Tháng tám 2014.

1. dhushin

dhushin Member

mình đang xài Phpstorm mà không biết nó có phím tắt thu gọn code css hay js nén lại thành 1 dòng không?
    mình có xài mấy cái tool nén js trên mạng nhug nó lm mất 1 số code làm cho web chạy bị lỗi, có tool nào thu gọn lại không lm ảnh hưởng code không các bạn?
  2. pvd276

pvd276 Member

mình cũng đang tìm cái này mà chưa tìm đc cái nào ưng ý cả

giờ mình toàn để mặc định, load hơi chậm
  3. dhushin

dhushin Member

Trang tiki.vn chạy cung nhanh đó bạn, nhuwg k biết ngta tối ưu như thế nào?
  4. pvd276

pvd276 Member

trang đó cung khá nhanh, nhưng không = sendo.vn :D
    web mình hay bị lỗi phần checkout, nó chạy chậm ơi là chậm, k biết khắc phục như nào nữa, không biết có cty nào có dịch vụ fix lỗi này k nhỉ
    k tự fix đc nên chịu
  5. pvd276

pvd276 Member

vừa tìm đc cái này, chắc bạn nên thử, mình đã test và cảm thấy hài lòng
    http://www.magentocommerce.com/magento-connect/compressor-by-potatocommerce.html

setting của nó phần "Merge in single file" bạn nên cài đặt là no, bởi vì
    nếu bạn gộp nó thành 1 file, sẽ rất gọn, tuy nhiên sẽ nảy sinh vấn đề
    - mỗi trang bạn load sẽ có số lượng file js và css khác nhau (ví dụ home, product view, search ...). nếu gộp làm 1, thì mỗi page sẽ tạo thành 1 file riêng lẻ, sẽ không sử dụng cache đc, sẽ chậm
    - Khi bạn chọn là no, thì nó chỉ gộp những phần chung, load trên tất cả các trang lại làm 1, còn các phần riêng lẻ, nó sẽ tạo thành 1 file khác, file này có dung lượng nhẹ, phục vụ riêng cho từng page load
    và cái file chung, nặng tổ bố kia nó sẽ sử dụng cache, nên load sẽ nhanh
  6. dhushin

dhushin Member

Thanks ban nha, nhưng website mình chỉ nén css dc thôi, còn js thì nén sẽ bị dính lỗi 1 số file làm cho 1 vài chức năng custom của mìh bị lỗi, vẫn đề chắc do coflict jquery, nên mình k có merge jquery
  7. dhushin

dhushin Member

Mà bạn có biết module nào tối ưu Html luôn hok? mình nghĩ nếu thu gọn html trên mỗi trang luôn cũng tốt, giúp load nhanh tí
  8. pvd276

pvd276 Member