Hỏi: cách đổi vị trí các block bên trái

Thảo luận trong 'Hướng dẫn thay đổi, cài đặt giao diện magento' bắt đầu bởi publicacc, 20 Tháng ba 2013.

1. publicacc

publicacc New Member

Chào các bạn! cho mình hỏi sau khi mình install menu package thành công, nhưng bây giờ mình muốn menu nằm phía trên phần shop by thì phải làm ntn. Vui lòng xem hình nếu chưa hiểu ý mình :)

Các file đính kèm:

2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Cái này bạn chỉnh trong file .xml
    khi đó có 2 file bạn cần xem:
    1. catalog.xml
    2. file .xml trong layout của extension bạn đã install
    Bạn upload extenstion đó lên đây để mọi người xem và hướng dẫn cụ thể.
  3. publicacc

publicacc New Member

Cám ơn admin, mình đã tìm đc file xml đó rồi :). Nhưng bây giờ mình có 1 câu hỏi khác là hiện tại trang chi tiết sp của mình là 2 column, giờ mình muốn thành 3 column thì làm sao?
  4. admin

bạn vào file catalog.xml tìm điếm khu vực dành cho product view, chỉnh trong đó là ok.

Nó có đoạn code rõ ràng, bạn xem thì sẽ hiểu hơn tôi nói rõ ở đây.

Sau khi xem, làm được bạn có thể post lên cụ thể là gì cho anh em mới học hỏi nhé.
  5. publicacc

publicacc New Member

mình làm đc rồi, mình vào file catelog như bạn nói và sửa lại chỗ này, mặc định là 2column, mình sửa lại thành 3 column ==> OK
    Mã:
    <action method="setTemplate"><template>page/3columns.phtml</template></action> 
  6. admin

Có thế chứ ;)

Chúc bạn thành công
  7. trongducdt

trongducdt New Member

xin lỗi mọi người, hỏi ngu một câu nhé, file catalog.xml nằm ở đâu vậy, mình cài blank theme trên magento connect.
  8. admin

Tra loi nhanh qua mobile nhe.

Ban vao trong template cua ban tim folder layout. Ban se thay trong do co file catalog.xml

Neu ko co ban vao trong base/default/default/layout copy qua nha.