Hiển thị chi tiết sản phẩm trong Magento?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn thay đổi, cài đặt giao diện magento' bắt đầu bởi Ken Pham, 17 Tháng ba 2014.

1. Ken Pham

Ken Pham New Member

Em đang muốn xây dựng 1 trang về bán sách. Em có 1 vấn đề và attribute và catalog của Magento nhờ các bác tư vấn giúp.

Ở trang view product theo catalog thì em muốn hiển thị ntn:
    Hiển thị phần NSX và tác giả

Ở phần Product detail thì hiển thị ntn:

Phần tác giả, Người dịch, Nhà xuất bản, nhà phát hành: phần đó sẽ là attributes hay là catalog và em muốn click vào link đó nó sẽ lọc ra tất cả những dữ liệu có liên quan.

Cảm ơn các bác.

Hai hình demo bên trên em chỉ chụp từ 1 trang web khác để mô tả thôi, điều em muốn hỏi là trường dữ liệu trên đó.
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

tất cả đều dùng attribute nhé bạn.
  3. Ken Pham

Ken Pham New Member

Vậy em có thể đặt link và lọc như trên hình được không ạ? Có phức tạp lắm không anh?
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Việc đặt link và lọc (filter all web) thì phải code thêm tý nữa mới được. Mặc định magento chỉ cho filter khi đứng ở catalog đó và show nó ra ở list hoặc detail product thôi.
  5. doanhbk

doanhbk New Member

Mình nghĩ bạn Ken nên tìm hiểu kỹ hơn về magento trước khi làm một cái gì đó về nó!
  6. Ken Pham

Ken Pham New Member

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, nếu k làm mình sẽ k biết gì để hỏi.
  7. hungtk2707

hungtk2707 Member

nếu bạn muốn lọc dạng tìm kiếm bạn có thể dùng link kiểu catalogsearch
    Mã:
    <?php echo $this->getUrl() . 'catalogsearch/result/?q=' . $attributeValue; ?>
  8. doanhbk

doanhbk New Member

9. ltpit

ltpit New Member

Dùng attribute thì có thế cấu hình trong admin để hiển thị các thuộc tính này ra bộ lọc filter cho khách hàng tìm kiếm trong trang list sản phẩm. Còn hiển thị trong chi tiết sản phẩm thì bạn cần dùng code gọi ra mới được.