Hiện sản phẩm lên trang chủ

Thảo luận trong 'Hướng dẫn làm template' bắt đầu bởi vickizw, 10 Tháng tám 2010.

1. vickizw

vickizw New Member

Chào mọi người,
    Mình vừa cài đặt xong magento và cài theme free từ templates master nhưng khi thêm product thì ko thấy hiện lên ngoài trang chủ.
    Thế giờ mình muốn hiện 1 vài sản phẩm lên trang chủ thì phải làm thế nào?
    Mình cài theme Magento Absolute
    link: http://templates-master.com/magento-tem ... theme.html

Ai biết giúp mình với nhé.
  2. hatrien

hatrien New Member

Đây là một câu hỏi khá phổ biến, ngày trước mình làm cũng thắc mắc vấn đề này.Để có thể hiện được sản phẩm ở trang chủ bạn chỉ cần gọi block để show trên Home page là ok.Cụ thể như sau :

Bạn vào :

Mã:
    Admin -> CMS -> Manage Pages -> Homepage.
    Sau đó thêm dòng sau vào phần content :

Mã:
    {{block type="catalog/product_list" category_id="4" template="catalog/product/list.phtml"}}

Bạn có thể tùy chọn Catalogue ID ứng với loại sản phẩm bạn muốn hiện ở trang chủ (Khi bạn tạo một catalogue nó sẽ có id đi kèm)
  3. vickizw

vickizw New Member

Cám ơn bạn, mình làm đc rồi.
  4. homerux

homerux New Member

hay quá, mình đang cần cái này
  5. 9xnangdong

9xnangdong New Member

Nếu mình muốn hiện tất cả các sp mới nhất (vd 30 sp) ra trang chủ thì làm thế nào mọi người ?
  6. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Cái này có nói rồi, bạn kiếm lại trên diễn đàn!
  7. luonghop80

luonghop80 New Member

Giúp mình trường hợp này với. Sau khi cài đặt magento, Trang chủ của mình nó chỉ hiện lên có thế này thôi

Nếu đúng thì mình nghĩ nó phải hiện lên như thế này nhỉ?

Bạn nào biết chỉ mình với. Mình sử dụng theme default magento-1.6.2.0.zip nhé!
  8. macthidien

macthidien Member

Hi bạn , bạn ko hiển thị được như vậy là do bạn khi cài đặt magento không dùng dữ liệu exsample của magento. Bạn muốn tìm hiểu về cách cài đặt magento thì bạn có thể truy cập vào http://www.magentoshare.com/ để tham khảo nhé, mình đã viết phần hướng dẫn cài đặt magento ở đó.
    luonghop80 thích bài này.