Help me!!!

Thảo luận trong 'Bảo mật và các sự cố' bắt đầu bởi thienhai7641, 18 Tháng mười hai 2013.

1. thienhai7641

thienhai7641 New Member

Em mới được sếp giao quản lý web, tuy không đúng chuyên ngành nhưng cũng mày mò được một ít, gần đây sếp bảo cho nhạc nền vào site, em đã up code trực tiếp vào. Không thấy nhạc đâu, trang còn bị mất hình nền. Các bác xem đây là lỗi gì, khắc phục như thế nào? Giúp em với
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Giờ này còn xài nhạc nền cho website ah. Mình vào web nào mà có nhạc khó chịu lắm.. :}

bạn tìm thêm trên bác google đi, có nhiều cách để chèn nhạc vào web
  3. thienhai7641

thienhai7641 New Member

Em cũng tư vấn cho sếp như vậy nhưng sếp vẫn thích nhạc nền nên em dùng code này để add: <bgsound src = "đường dẫn bài nhạc" loop="-1"> .Nhưng khi add code xong, không thấy nhạc đâu mà mất khung( hay là background gì đó) của static blocks. Thấy vậy nên em lại vào html định xóa cóe đó đi nhưng không tìm thấy code đó ở đâu cả nữa, muốn đưa lại khung của static blocks phải làm thế nào( Chỉ có static em add code bị mất khung thôi)? Các bác giúp em với, nhạc nền em đưa luôn vào flash nên được rồi.
  4. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Bạn phải tìm hiểu rõ cấu trúc magento trước nha.

Sau đó bạn sẽ biết nên chèn vào đâu cho phù hợp. bạn tìm lại các bài viết của mọi người trên diễn đàn về cấu trúc file magento
  5. thienhai7641

thienhai7641 New Member

Vâng, web công ty em không phải em lập. Em chỉ được phân công quản lý, chuyên ngành kế toán mà kiêm vụ này hơi ngang một chút. Mong các bác chỉ giáo thêm