Help! Lỗi up Magento lên Hosting

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi Lê Ngọc Huy, 26 Tháng hai 2013.

1. Anh vào nhận Mail và giúp em
  2. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Anh đã check mail và check hosting của em

Các lỗi sơ bộ:
    1. trên hosting chưa thấy tạo database (hình kèm theo)
    2. Thay đổi file trên này không apply được.
    3. Lỗi thông báo với database là user khác, nhưng trong hosting là user khác
    4. ==> E kiểm tra lại xem có chắc chắn subdomain trang trỏ về hosting này?
    Anh có email cho em nhé.

Note: Hãy dùng magento bản mới nhất, không nên dùng bản 1.4.x nhé.
    28-02-2013 10-31-53 SA.png
  3. Em đã up phiên bản 1.7.0.2 lên hosting tiến hành cài đặt nhưng tói đây thì gặp lỗi như thế này anh à

4. admin

Hosting này ko ổn rồi
    em phải config file php.ini để mở extension này của php.
  5. Cofig thế nào anh chỉ rõ giúp em
  6. admin

Cái này tốt nhất em trao đổi với đơn vị hosting nhé. Họ sẽ fix cho em, đó là trách nhiệm của họ.
  7. hiendang

hiendang New Member

anh Hải ơi giúp em lỗi này nhé:
    em vào admin thì ok rồi nhưng không thể làm gì được. cứ động đến là nó báo thế này :
    Trace:
    #0 /home/vda5yyeu/public_html/lib/Zend/Cache/Backend.php(197): Zend_Cache::throwException('Could not deter...')
    #1 /home/vda5yyeu/public_html/lib/Zend/Cache/Backend/File.php(123): Zend_Cache_Backend->getTmpDir()
    #2 /home/vda5yyeu/public_html/lib/Zend/Cache.php(153): Zend_Cache_Backend_File->__construct(Array)
    #3 /home/vda5yyeu/public_html/lib/Zend/Cache.php(94): Zend_Cache::_makeBackend('File', Array, false, false)
    #4 /home/vda5yyeu/public_html/lib/Zend/Locale/Data.php(314): Zend_Cache::factory('Core', 'File', Array, Array)
    #5 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Html/Calendar.php(42): Zend_Locale_Data::getList('vi_VN', 'days')
    #6 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(863): Mage_Core_Block_Html_Calendar->_toHtml()
    #7 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(582): Mage_Core_Block_Abstract->toHtml()
    #8 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(526): Mage_Core_Block_Abstract->_getChildHtml('calendar', true)
    #9 /home/vda5yyeu/public_html/app/design/adminhtml/default/default/template/page/head.phtml(33): Mage_Core_Block_Abstract->getChildHtml('calendar')
    #10 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Template.php(241): include('/home/vda5yyeu/...')
    #11 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Template.php(272): Mage_Core_Block_Template->fetchView('adminhtml/defau...')
    #12 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Template.php(286): Mage_Core_Block_Template->renderView()
    #13 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(863): Mage_Core_Block_Template->_toHtml()
    #14 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(582): Mage_Core_Block_Abstract->toHtml()
    #15 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(526): Mage_Core_Block_Abstract->_getChildHtml('head', true)
    #16 /home/vda5yyeu/public_html/app/design/adminhtml/default/default/template/page.phtml(43): Mage_Core_Block_Abstract->getChildHtml('head')
    #17 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Template.php(241): include('/home/vda5yyeu/...')
    #18 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Template.php(272): Mage_Core_Block_Template->fetchView('adminhtml/defau...')
    #19 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Template.php(286): Mage_Core_Block_Template->renderView()
    #20 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Adminhtml/Block/Template.php(81): Mage_Core_Block_Template->_toHtml()
    #21 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Block/Abstract.php(863): Mage_Adminhtml_Block_Template->_toHtml()
    #22 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Model/Layout.php(555): Mage_Core_Block_Abstract->toHtml()
    #23 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Controller/Varien/Action.php(390): Mage_Core_Model_Layout->getOutput()
    #24 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Adminhtml/controllers/CacheController.php(48): Mage_Core_Controller_Varien_Action->renderLayout()
    #25 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Controller/Varien/Action.php(419): Mage_Adminhtml_CacheController->indexAction()
    #26 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Controller/Varien/Router/Standard.php(250): Mage_Core_Controller_Varien_Action->dispatch('index')
    #27 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Controller/Varien/Front.php(176): Mage_Core_Controller_Varien_Router_Standard->match(Object(Mage_Core_Controller_Request_Http))
    #28 /home/vda5yyeu/public_html/app/code/core/Mage/Core/Model/App.php(354): Mage_Core_Controller_Varien_Front->dispatch()
    #29 /home/vda5yyeu/public_html/app/Mage.php(683): Mage_Core_Model_App->run(Array)
    #30 /home/vda5yyeu/public_html/index.php(87): Mage::run('', 'store')
    #31 {main}
  8. le0.tk21

le0.tk21 New Member

Pm skype hunglvcntt , tôi sẽ cài giúp bạn qua teamview :)
  9. le0.tk21

le0.tk21 New Member

SQLSTATE[28000] [1045] Access denied for user 'fall_12451950'@'localhost' (using password: YES)
    của bạn vẫn chưa install xong mà .
    pass của database khác pass cpanel nhé . cái này cơ bản cũng ko biết à :s
  10. kiempham

kiempham New Member

Mình làm cài đặt, viết bài hết trên localhost. Giờ mình muốn chuyển lên host thì phải làm như thế nào vậy các bạn. Mình đã úp bộ code lên, import data, cấu hình rồi mà khi vào bằng domain thì nó cứ trỏ về localhost. Bạn nào biết giúp mình với, gấp lắm rồi
  11. kiempham

kiempham New Member

Có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với
  12. admin

bạn vào phpmyadmin
    chọn table core_config

trong đó nó có các link đang chạy ở localhost, bạn đổi thành link của domain là được.
  13. kiempham

kiempham New Member

cảm ơn admin rất nhiều
  14. Dinh Tung

Dinh Tung New Member

Chào cả nhà, mình cũng đang gặp lỗi gống bạn " kiempham"
    lỗi xảy ra: "khi mình up code từ máy tinh lên hosting, sau khi cấu hình xong. hệ thống vẫn trỏ về địa chỉ localhost "
    và mình cũng đã hoc cách khắc phục lỗi của anh Hải. :
    "bạn vào phpmyadmin
    chọn table core_config
    trong đó nó có các link đang chạy ở localhost, bạn đổi thành link của domain là được."
    Nhung hệ thống của mình vẫn bị trỏ về localhost.
    mong các bạn giúp đỡ mình gỡ lội này mới ạ!
    web của mình là:giaydieu.vn
  15. Dinh Tung

Dinh Tung New Member

sau khi mầy mò hệ thống của em lại báo lỗi:
    There has been an error processing your request
    Invalid URI supplied

Trace:
    #0 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/includes/src/Zend_Uri.php(143): Zend_Uri_Http->__construct('http', 'giaydieu.vn')
    #1 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/includes/src/__default.php(34218): Zend_Uri::factory('http:giaydieu.v...')
    #2 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/includes/src/__default.php(17621): Mage_Core_Model_Store->isCurrentlySecure()
    #3 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/includes/src/__default.php(17469): Mage_Core_Controller_Varien_Front->_checkBaseUrl(Object(Mage_Core_Controller_Request_Http))
    #4 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/includes/src/__default.php(20061): Mage_Core_Controller_Varien_Front->dispatch()
    #5 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/app/Mage.php(683): Mage_Core_Model_App->run(Array)
    #6 /home/giaydieu/domains/giaydieu.vn/public_html/index.php(87): Mage::run('', 'store')
    #7 {main}

các cao nhân giúp em mới ạ
  16. admin

Bạn giai điệu ah
    bạn phải nhập htt:// tên domain của bạn / nhé
    Kiểm tra lại xem nhập URL đúng cấu trúc này hay chưa
    Dinh Tung thích bài này.