[Help] Lỗi dựng lại source trên Localhost

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi vanlinh1012, 12 Tháng tư 2013.

1. vanlinh1012

vanlinh1012 New Member

Chào các bạn .
    Mình mới tìm hiểu về magento và đang dựng lại 1 website từ host . Các bước dựng lại của mình gồm :
    - Config lại file local.xml + config.xml (tên host -user-pass-database)
    - trỏ đường dẫn về localhost (sửa trong data_config)
    Trong quá trình dựng mình mắc lỗi sau rất mong được các bạn giúp đỡ :
    There has been an error processing your request
    Scheme "localhost" is not supported

Trace:
    #0 C:\xampp\htdocs\giangson\app\code\local\Mage\Core\Model\Store.php(726): Zend_Uri::factory('localhost:8888/...')
    #1 C:\xampp\htdocs\giangson\app\code\core\Mage\Core\Controller\Varien\Front.php(313): Mage_Core_Model_Store->isCurrentlySecure()
    #2 C:\xampp\htdocs\giangson\app\code\core\Mage\Core\Controller\Varien\Front.php(161): Mage_Core_Controller_Varien_Front->_checkBaseUrl(Object(Mage_Core_Controller_Request_Http))
    #3 C:\xampp\htdocs\giangson\app\code\core\Mage\Core\Model\App.php(354): Mage_Core_Controller_Varien_Front->dispatch()
    #4 C:\xampp\htdocs\giangson\app\Mage.php(683): Mage_Core_Model_App->run(Array)
    #5 C:\xampp\htdocs\giangson\index.php(71): Mage::run('', 'store')
    #6 {main}
    P/S: mình đã search lỗi này và sửa lại theo hướng dẫn là thay file store.php ở version mới nhất (1.7.0.2) nhưng không được . Bản magento mình đang sử dụng là 1.7. Ngoài ra mình cũng đang thắc mắc có phải trên host cài hệ điều hành khác win7 mình sử dụng nên có lỗi này ??

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. vanlinh1012

vanlinh1012 New Member

Diễn đàn vắng tanh như chùa bà đanh . Trụ trì Mr Hải hình như cũng không còn ghé thăm nữa . Bro cũng đi hết ! chỉ khổ newbie mò mẫm...mò mẫm...dò dẫm @.@
    End , close topic *.*
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Lỗi này bạn ko phải sửa gì trong magento cả. Bạn phải cố gắng đọc kỹ thông báo để hiểu và phân tích lỗi.
    Hãy kiểm tra hoặc install bản xampp mới nhất nhé. Tốt nhất ko sửa gì trong code của magento.
  4. vanlinh1012

vanlinh1012 New Member

Mình đang dùng phiên bản xampp mới nhất rồi : xampp-win32-1.8.1-VC9 .Anh Admin check lại hộ mình với !
  5. tymaster

tymaster New Member

Bạn có thể download file này về để check xem server của bạn có phù hợp với magento ko?
    Link:
    Mã:
    http://www.magentocommerce.com/wiki/1_-_installation_and_configuration/modified_magento-check.php
    Còn nếu đang test ở localhost thì tham khảo link:
    Mã:
    http://www.xpressbangla.com/installing-magento-on-localhost-using-wamp-server/
  6. vanlinh1012

vanlinh1012 New Member

Cám ơn Tymaster , mình đã làm theo hướng Wamp-server thì vẫn lỗi cũ :
    [​IMG][/url][/IMG][​IMG]
    sau đó mình sửa lỗi này theo bài viết :http://www.magentocommerce.com/boards/viewthread/229768/#t394067
    thì lần này không báo lỗi : Scheme "localhost" is not supported nữa mà trả về màn hình trắng .......
    Vào sửa lại file local.xml.simple -> local.xml vẫn vậy không báo lỗi - giao diện trả về trắng @@ . Các bạn check hướng tiếp hộ mình nhé =.= Cám ơn!
  7. tymaster

tymaster New Member

Bạn thử setup xampp server rồi cài lại magento xem sao nhé.
  8. vanlinh1012

vanlinh1012 New Member

Mình đã cài lại cả Xamp và Wamp version mới nhất . Magento 1.7.0.2 setup vẫn OKE !
    Nhưng chạy cái source code từ host về localhost này thì bị lỗi (như trên ) . Nếu bạn rảnh ADD skype của mình : do.linh7 .Team view check hộ mình thì tốt quá :)
  9. tymaster

tymaster New Member

Trong file Varien.php theo đường dẫn app/code/core/Mage/Core/Model/Session/Abstract

Bạn sửa lại như sau:

Mã:
                // set session cookie params
                session_set_cookie_params(
                    $this->getCookie()->getLifetime(),
                    $this->getCookie()->getPath()
                    // $this->getCookie()->getDomain(),
                    // $this->getCookie()->isSecure(),
                    // $this->getCookie()->getHttponly()

Sau đó download file http://www.magentocommerce.com/wiki/_media/groups/227/magento-cleanup2.zip. Upload về thư mục root và chạy file để clear cache và session thử xem sao nhé.

Nếu không được bạn add skype: vutoan.nguyen. Mình xem giúp cho nhé :)
    Thân