Help: ko xem được chi tiết sản phẩm hoặc category

Thảo luận trong 'Các lỗi thường gặp' bắt đầu bởi lns2000, 17 Tháng năm 2009.

1. lns2000

lns2000 New Member

Chào các bạn,

Sau khi cài đặt xong Magento, mình cài thêm sample-data nữa. Nhưng ko thể xem chi tiết sản phẩm hoặc category của sản phẩm, nó toàn báo 404 Not Found 1. Mặc dù mình đã cấu hình Apache cho phép chạy CURL, mod_rewrite (mình dùng XAMPP 1.7.1).

Xin các bạn chỉ giúp mình khắc phục tình trạng trên! Thanks.

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. minhdiep

minhdiep Member

Minh cũng không hiểu tại sao magento nó lại lỗi khi dùng xampp 1.7 tốt nhất bạn cài bản 1.6 như mình hướng dẫn ở đây viewtopic.php?f=3&t=18 nhé.
    Chúc thành công!
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Hình như bạn đã gọi điện thoại hỏi Hải vụ này.

Theo như bạn nói, và theo như lỗi tôi đã gặp. Cách tốt nhất để kiểm tra là bạn add sản phẩm mới vô, rồi chạy cái đó coi ok không, nếu không ok bạn thử rắt chức năng SEO này trong Hệ thống/cấu hình, rồi chạy lại. Nếu trong trường hợp bỏ chế độ SEO mà chạy được thì có nghĩa localhost của bạn có vấn đề, nếu chạy ko được thì bạn báo cho tôi và post lỗi đó lên đây cho anh em cùng giải quyết.

Chúc bạn thành công
  4. vovanhoanghuy

vovanhoanghuy New Member

Chào anh hải, em cài magento với data sample ( cài data sample trước khi chạy cài web) nhưng khi cài đặt xong thì chẳng có sp hay danh mục nào cả ( xem trong quản trị cũng thế) .Anh giúp em với
  5. vdhungbg

vdhungbg New Member

Xin chào! Bạn download simpla data ở đâu? Bạn nên vào phpmyadmin kiểm tra xem data import được, hay đúng chưa?
  6. hungtk2707

hungtk2707 Member

bạn thử reindex xem, mình lâu lâu cũng bị lỗi không hiện sản phẩm, reindex lại là hết
  7. tran trong 92

tran trong 92 Member

mình mới cài magento 1.8.1 và magento-data 1.8.1 không bị lỗi như các bạn. mình import data trước rồi bắt đầu cài magento là dc mà
    skyper: trong921
  8. xanka

xanka New Member

neu khong duoc ban setup mot cai moi roi coppy cai cu cua ban de nen cai moi do.