[Help] Giúp đỡ về tạo Modul - Newbie

Thảo luận trong 'Chức năng khác' bắt đầu bởi mr.lee, 4 Tháng mười 2013.

1. mr.lee

mr.lee New Member

Chào mọi người! hiện tại mình đang mới tập tọe vào Magento cho lên hơi bỡ ngỡ..rất mong mọi người trong magentovietnam.com có thể giúp đỡ 1 newbie như mình.

vấn đề của mình như sau :( : mình được giao 1 bài tập trong vòng 2 tuần phải làm xong với đề như sau:
    ---------------
    Viết module quản lý tin tức đơn giản trên magento, đặt tên module là easynews
    Tin tức bao gồm: Title and Content
    Cơ sở dữ liệu: ID, Title, Content
    Phía admin tạo 1 menu la Easy News-> Manage News, khi admin click vào thì cho phép admin tạo, xóa sửa các news.
    Phía frontent: show các title trên home page.....!
    --------------

Thực sự là với 1 người mới tiếp xúc với magento mà trong 2 tuần phải làm quen và tạo 1 modul thì đó là 1 khoảng thời gian ko nhiều để mình có thể làm việc tốt được với nó...rất mong có được sự trợ giúp cửa những đàn anh đi trước và những người giàu kinh nghiệm ^^!...

Mình chỉ cần mọi người đóng góp cho mình những thứ cần tìm hiểu để tạo ra được 1 Extension, các bước thực hiện. như vậy là đã quá đủ với mình rồi. Xin cảm ơn ^^!

Bài viết khác cùng chuyên mục:

2. Truong Xuan

Truong Xuan New Member

để tạo 1 module như bạn muốn có nhiều cách.nhưng cách mà bạn có thể hiểu rõ và tường tận về module trong magento thì bạn có thể tham khảo

+ cách tạo 1 module tằng tay
    + đọc hiểu cấu trúc của module và tính năng của từng phần trong module
    sau khi đọc hiểu đc các vấn đề đó rùi thì bạn đi sâu tham khảo về MODEL và BLOCK trong Module

mình tin trong 2 tuần bạn thừa time để vừa học vừa tạo được module theo yêu cầu của bài tập
    mr.lee thích bài này.
  3. mr.lee

mr.lee New Member

tạo modul bằng tay tức là tự Code từ đầu đến cuối hả bn!
    Bn có chút tài liệu nào về cách tạo modul = tay share mình đc không? ^^!
  4. Truong Xuan

Truong Xuan New Member

bạn có thể học theo link của bạn @trantuyenpro335 . nhưng nếu bạn học theo cái đó thì sẽ mất khá nhiều time để hiểu hết được vấn đề.bạn nên tìm những trang web của những công ty chuyên cung cấp module magento và đọc các tut hướng dẫn của họ + dow module free của họ về nghiên cứu..