Giúp về việc download mã nguồn cài đặt Magento

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi nguyentu90h, 22 Tháng tám 2013.

1. nguyentu90h

nguyentu90h New Member

Các Bác ơi sao em vào link down code cài đặt http://www.magentocommerce.com/download/noregister nó cứ bảo là đăng nhập, em cũng đã đăng ký->rồi đăng nhập rồi mà no cũng không cho down cứ bảo login hoài.
    Các Bác có ai có file setup+data mới nhất thì share cho e với
    Thanks!
  2. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

Không Biết Đúng yêu cầu chưa!

Các file đính kèm:

3. nguyentu90h

nguyentu90h New Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé....
  4. vantrinhvp

vantrinhvp New Member

cam on ban nhieu!
  5. ngocha_93

ngocha_93 New Member

các anh chị ơi!
    em mới bắt đầu tìm hiểu về Magento nên em chưa biết cài đặt và sử dụng, anh chị nào có thể hướng dẫn giúp em được không ạ?
  6. Toàn Steven

Toàn Steven Guest

May quá....Cũng đang cần tìm.. Vào trang chủ chưa có kinh nghiệm tải file nào....
  7. Thỏ Cony

Thỏ Cony New Member

Cảm ơn anh nhiều ạ!
  8. khoinguyen

khoinguyen New Member

Đầu tiên bạn tạo database tên là magento. Prefix(tiền tố ) để trống nhé. Để trống vì simple_data các table k có prefix.
    Sau đó import magento_simple_data vào.

Sau đó giải nén cái magento ra. Copy media trong sample_data vào (chép đè lên) magento (vừa giải nén).
    Copy cái magento vừa giải nén ở trên vào htdocs và cài đặt bình thường (http://localhost/magento).

Cài xong hình như vào backend chưa dc, phải config lại Varien.php trong htdocs/magento/...(google sẽ có).
    Vào được trang admin thì vào Reindex và Cache management lại (google cũng có).

Chúc thành công.
  9. Củi Khô37

Củi Khô37 Member

2 cái file đó đều là bản mới nhất đó cả nhà...down về thì đóng hộp giữ cho cẩn thận nhá kkkkkkkk@@
  10. v2media

v2media New Member

Tình hình là em đang gặp chút vấn đề với cái upload images cho sản phẩm của magento, bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với ạ :-s
  11. vinhban218

vinhban218 New Member

12. sunboy

sunboy Member

Mã:
    Tình hình là em đang gặp chút vấn đề với cái upload images cho sản phẩm của magento, bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp em với ạ :-s
    Lỗi như thế nào hả bạn ? bạn thử phân quyền cho thư mục media xem...