Giúp sửa lỗi khi cài extension từ magento connect

Thảo luận trong 'Cài đặt Magento' bắt đầu bởi phanvannam_dl, 17 Tháng mười 2013.

1. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

Chào các bạn mình cài extension cho magento từ magento connect thì gặp lỗi khi vào admin thì nó ko hiển thị bảng điều khiển j hết.Các bạn có thể xem ảnh. Mình cài ở localhost thì ok nhưng khi đưa lên hosting cài thì gặp lỗi đó. Bất kể extension cũng bị. Xin hướng dẫn khắc phục
  2. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

Thêm nữa là mình đã xóa cache trhong thư mục var và logout ra và lại vẫn bị vậy
  3. admin

admin Mai Văn Hải Staff Member

Nguy cơ tiêu tùng rồi nhé

mình đã cảnh báo mọi người là hãy cẩn thận khi cài extension online, bởi vì:
    • Một số extension ko phù hợp theo magento version
    • Một số extension nó can thiệp tới core
    • Một số extension trùng lặp với cái thay đổi của web
    Do vậy, để khắc phục lại bạn phải làm từng phần recheck lại tất cả.
    phanvannam_dl thích bài này.
  4. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

@Admin . Cái này mình có lưu 1 bản sạch chưa cài extension rồi nên chưa tiêu được.
    Cho mình hỏi là vì sao mình cài ex ở localhost được nhưng ở hosting lại bị lỗi trên.
    - Mục đích mình cài ex 301 redirect để chuyển hướng url nên mới cần cài. Vậy ngoài việc cài ex đó thì có cách nào để redirect url dạng 301 không cần cài thêm ex không.
    Vì lúc trước mình dùng mã nguồn tự code nên url khác vs url của magento. Nên mình dùng 301 redirect để chuyển url từ code củ sang code mới cho khỏi bị lỗi 404.
    .
    Mong bạn hướng dẫn mình cách redirect url này
  5. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

Lúc trước source cũ của mình có url dạng http://domain.com/index.php?m=products&id=290
    Bây giờ mình dùng mã nguồn magento sẽ có dạng domain.com/category/tensanpham.html
    Như vậy xin hỏi làm thế nào để chuyển từ url cũ sang mới dạng 301 được. Mình sử dụng ext ko được nó chỉ redirect đc url dạng domain.com/abc thôi chứ ko redirect được dạng /index.php?m=products&id=290
  6. admin

Tất cả yêu cầu của bạn đã có trong magento nhé, bạn ko phải install thêm extension nào cả.

Vấn đề còn lại là làm sao bạn hiểu hết cái có sẵn của magento này để tận dụng nó vừa hiệu quả, hệ thống lại rất nhẹ nhàng.
  7. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

mình đã cài ntn trong url rewrite nhưng vẫn ko được bạn xem giúp mình sai chổ nào
    Mình dùng custom link trong đó
    Mình dùng custom thì không biết cái ID path điền vậy đúng không mà nó không chạy
  8. Hoàng Vũ

Hoàng Vũ New Member

phanvannam_dl thích bài này.
  9. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

bác hoàng vũ là ai nhĩ.
    Của mình ko phải rederect từ sản phẩm hoặc phân loại có trong magento. Mà là từ 1 url khác của mã nguồn cũ sang url của magento.
    Có nghĩa là mình phải dùng custom.
    Nhưng dùng custom thì cái id path lấy ở đâu ra
  10. phanvannam_dl

phanvannam_dl New Member

up bạn nào biết giúp mình vụ này vs
  11. admin

bạn đã hiểu được cấu trúc 1 extension trong magento chưa? Nếu chưa thì tìm hiểu cái này trước nhé, sau đó hãy tìm cái ID bạn cần.

Vì nó liên quan tới logic khác nữa.